A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

รบกวนสอบถามน่อยครับ เครื่อง rb25 โบ m/t จะเดินทางไกล

duck69-a31 · 925

ออฟไลน์ duck69-a31

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
รบกวนสอบถามน่อยครับ เครื่อง rb25 โบ m/t จะเดินทางไกล  ครับ

1.อยากเปลี่ยน น้ำมันเครื่องใหม่ครับ ควรใช่ น้ำมันเครื่องแบบไหน ดีครับ ยี่ห้อไหนเหมาะกับเครื่องครับ สังเคราะ หรือ ไม่สังเคราะ หรือ กรึ่งสังเคราะ ใช่แบบกี่ พันโล ครับ  ราคาเท่าไร

2.อยากเปลี่ยนถ่าย น้ำ ในหม้อน้ำ ใหม่ครับ ควร ใช่แบบไหนครับ ใส่น้ำผสมด้วยไหม หรือ ใส่ น้ำยา อย่างเดี้ยวเลย ใช่กี่ลิตร ยี่ห้อ อะไร  ราคาเท่าไร

3.อยากเปลี่ยน หัวเทียนใหม่ อยากได้ แบบดีๆ น่อยครับ แบบซิ่งๆ น่อยก็ดี อิอิ  ใช่ยี่ห้อไหนกันครับ เบอร์อะไร เข็ม หรือ ธรรมดา ครับ ยี่ห้อ อะไร แพงมากไม่ไหว ต่ำ ถึง กลาง แล้วดีสุด มันราคาเท่าไรครับ

4.แบ็ตตารี่ ใช่ ยี่ห้ออะไรกันครับ แห้ง หรือ น้ำ ครับ กี่แอม์ ที่เหมาะกับ เครื่องตัวนี้................. ปล.จะขึ้นไปซื้อรถ ที่ กทม. ครับ อยากเซ็ค ความพร้อมไวครับ ก่อนขับกลับบ้านครับ อิอิ กลัว พังกลางทาง แห่ะๆๆ

ขอบคุณพี่ทุกท่านที่มาตอบให้ครับ....... มือใหม่ ของแท้ เลย 5555555555.  :smiley: :smiley: :smiley:

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
1. ซื้อตัวทอปเท่าที่จะมีกำลังทรัพซื้อได้ตัว Full สังเคราะ 8000 โลเปลี่ย หรือน้อยกว่านั้น เบาช่วง 0w40 หรือ 10w 40 ก็พอ
2. น้ำยาหม้อน้ำโตดยต้า แกลลอนละ 400 หรือ vavoline ราคาลงมาอีกนิด ผสมน้ำตามสัดส่วน
3. อิเรเดียม NGK เบอร์ 8
4. ผมใช้กึ่งแห้ง 75 แอมป์ขึ้นไป เท่านัน้

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ duck69-a31

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
อิเรเดียม NGK เบอร์ 9 ได้ไหมพี่ มันแตกต่างกับ เบอร์ 8 ยังไงครับ