A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ดุมเดิม a31 เปน4รู114 จะเปลี่ยนเปน5รูต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

kumpanat · 2138

ออฟไลน์ kumpanat

• RB25 DE
    • แรงม้า +0/-0
อิกอย่างครับช่วงล่างเดิมๆกับช่วงล่างสกายไลน์ต่างกันอย่างไงคับคือว่าพวกบู๊ดแพรหลังของผมเริ่มแตกแล้วถ้าไม่ต่างกันผมจะได้หาบู๊ดใหม่จะไม่ได้ต้องยกแพรสกายไลน์มาใส่คับ

ออฟไลน์ MINT

• ^-^Welove A31^-^
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +13/-1
  • "พี่ๆๆ บางระจัน ไปทางไหนค้าบ!!!"
อิกอย่างครับช่วงล่างเดิมๆกับช่วงล่างสกายไลน์ต่างกันอย่างไงคับคือว่าพวกบู๊ดแพรหลังของผมเริ่มแตกแล้วถ้าไม่ต่างกันผมจะได้หาบู๊ดใหม่จะไม่ได้ต้องยกแพรสกายไลน์มาใส่คับ

แพหลังของ Skyline มันจะมีแร็คหลังติดมาครับสามารถนำมาปรับองศาของล้อได้ครับ ส่วนเฟืองท้ายก็จะเป็นเฟืองท้ายลิมิเต็ดครับ อย่างอิ่นก็เหมือนกันครับ

"ย๊าก!!! เวงละ... น้ำมันหมด!!!"เต็มใจและยินดีต้อนรับพี่น้อง A31Club ทุกๆท่านที่ผ่านมา จ.นครศรีฯนะคร๊าฟ 086-7452010 มิ้นท์ คร้าฟ...

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
แพหลังของ Skyline มันจะมีแร็คหลังติดมาครับสามารถนำมาปรับองศาของล้อได้ครับ ส่วนเฟืองท้ายก็จะเป็นเฟืองท้ายลิมิเต็ดครับ อย่างอิ่นก็เหมือนกันครับ

เซียนช่วงล่าง มาตอบเองคริๆๆๆๆ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

• RB25 DE
ขอบคุณคร๊าบ

ออฟไลน์ turbofever

• RB25 DE
  • อยากwrapขาว
ที่ผมบอกว่าหน้ากว้างหน่ะคือหน้าสำผัสยางกับพื้นถนนนะครับอยากให้มันกว้างขึ้นจะได้ไหมครับ
:laugh: ยอมแพ้ครับล้่อเดิมจะเอาสัมผัสเพิ่มขึ้น ถ้่าล้อสามชิ้นยังพอจะเปลี่ยนชิ้นความกว้างได้

• *
ขอบคุณหลายๆค๊าบ และอิกอย่างตอนนี้ยางรถผมกำลังจะต้องเปลี่ยนแล้วคือว่าแม็คผมหน้ากว่า7นิ้วอยากจะทำให้หน้ายางกว้างกว่าเดิมได้ไหมครับหรือว่าต้องเปลี่ยนแม็คอย่างเดียวครับ

ล้อเดิม ใส่หน้ากว้างได้ไม่มากครับ ใหญ่สุดคง 225

แต่ถ้าอยากได้ความมั้นใจก้ไม่ใช่เรื่องยากครับ ยางดีๆไง 

ยางหน้าเล็กแต่ เนื้อยางดีเทรดแวร์สูง มันก็เหนียวไม่น้อยนะครับ

ไม่งั้นรถอย่างพวกขับหน้า เค้าจะหนึบได้อย่างไร เพราะล้อก้อ 7 นิ้ว 8 นิ้วเอง

ก้ใช้ยาง  215 -225 จำพวกกึ่งซอฟอะไรแบบนี้ KU 36 / AD 07-08 / ลองศึกษาดุครับ

แต่ราคแรงเอาเรื่องนะครับ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

• RB25 DE
ตอนนี้ผมได้ล้อมากว้าง10นิ้วทั้ง4ลูกออฟ35จะติดโช๊คไหมครับถ้าไม่ใส่อแดปเตอร์

• *
ตอนนี้ผมได้ล้อมากว้าง10นิ้วทั้ง4ลูกออฟ35จะติดโช๊คไหมครับถ้าไม่ใส่อแดปเตอร์

หลังไม่ แต่หน้าติดแน่นอน แต่ต้องรองทั้งหน้าและหลัง

เพราะถ้ารองแต่หน้า ล้อหน้าจะยื่นหลังจะหุบ