A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ขับรถตากฝนพรมเปียกครับ

บุคคลทั่วไป · 1190

anonsombat

• บุคคลทั่วไป
เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 03:32:50 PM
ผมขับรถตากฝนครับ  แล้วรู้สึกพรมชื้นๆครับ ทั้งฝั่งคนนั้งและคนขับ
เลยลองรื้อพรมผืนใหญ่ออกมาดูเห็นน้ำเฉะๆครับ

้เลยอยากถามพี่ๆว่า ตรงรูสายไฟเครื่องมันเข้าได้ไหมครับ(เพราะรถผมวางเครื่องมาใหม่)

รูนี้อะครับนี้ฝั่งคนนั้งครับ

แล้วรูนี้ฝั่งคนขับครับ

anonsombat

ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 05:48:12 PM
ผมขับรถตากฝนครับ  แล้วรู้สึกพรมชื้นๆครับ ทั้งฝั่งคนนั้งและคนขับ
เลยลองรื้อพรมผืนใหญ่ออกมาดูเห็นน้ำเฉะๆครับ

้เลยอยากถามพี่ๆว่า ตรงรูสายไฟเครื่องมันเข้าได้ไหมครับ(เพราะรถผมวางเครื่องมาใหม่)

รูนี้อะครับนี้ฝั่งคนนั้งครับ

แล้วรูนี้ฝั่งคนขับครับ

ผมลองเอาน้ำใส่ตามรูนี้ครับปากฎว่ามีัน้ำซึ่มๆลงมาจากตู่แอร์ครับพี่แก้ไขยังไงหรอครับ

ออฟไลน์ NOAtarm

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
  • ซ้ายหลุมเพ
ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 03:46:35 PM
รูนั้นมันต่อเข้าไปในห้องโดยสารครับ เห็นเอาไว้ร้อยสายไฟจากหน้าเครื่องมาให้ห้องโดยสาร
ฝั่งคนนั่งก็ไปลงเกือบจะบนกล่อง ECU พอดี น้ำเยอะๆไม่ค่อยดีนัครับ
ก้มไปดูรูด้านในจะมียางปิดอยู่ แต่รถเก่าแล้วบางคันอาจไม่มี หรือมีแต่เสื่อมสภาพครับ
ของผมว่าจะหายางแผ่นมาปิดจากทางห้องเครื่องคงพอบรรเทาได้บ้างเพราะยังไงก็ต้องมีสายไฟเข้ามาอยู่ดี
อ้อ... แล้งก็อีกรูก็จากหน้ากระจกครับ จากที่มีลมข้างนอกเข้ามา บางทีตู้โบลวเวอร์กับตู้แอร์มันก็ไม่ได้ชนกันสนิทสุด เลยเกิดช่องทำให้
น้ำที่เข้ามาแล้วควรจะออกไปทางระบายน้ำตู้แอร์ มันก็ไหลลงก่อนถึงตู้แอร์ครับ เดี๋ยวผมลงรูปให้ดู แปปครับ

มาแต่สวนไม่ว่า
เวลาสาวมา "ห้ามดับ!!!"

ออฟไลน์ NOAtarm

• RB20 DE
  • ซ้ายหลุมเพ
ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 04:02:14 PM

อายรถมั้ยนั่น...

มาแต่สวนไม่ว่า
เวลาสาวมา "ห้ามดับ!!!"

ออฟไลน์ note

• www.a31club.com
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +12/-2
ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 11:17:07 AM
เยี่ยมครับ (‵▽′)/ 凸(`з´)

ออฟไลน์ bkton14

• RB20DET เดิมๆๆ แอบแรงเพราะแรงน้อย
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +8/-0
ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 05:12:24 PM
ผมเคยเป็นเหมือนกันครับ น้ำเข้านองตั้งแต่ฝั่งคนนั่งไปถึงเบาะหลังเลย
ตอนนั้นพลาสติกซุ่มล้อผมไม่มี แล้วน้ำเข้ามาในห้องโดยสารได้
แต่พอซื้อมาใส่หายเลยครับ...
 :Kub:

anonsombat

ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 10:55:22 AM
อ่าๆ ขอบคุณครับน้าๆ สงใสคงต้องเกะแล้วละ

ออฟไลน์ Aun

• สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB20 DE
  • *
ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 08:22:49 PM
ของผมก็เข้าครับ เข้าทางเดียวกัน ก้มดูที่ซุ้มล้อครับมีชุดสายไฟเข้าไปที่กล่อง ลูกยางเสื่อมครับ ขับผ่าฝนน้ำเข้าเยอะมาก

ออฟไลน์ jason

• RB20 DE
ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 01:50:13 PM
ของผมก็เป็นอาการประมาณนี้ครับ......แต่ไม่รู้ว่าเข้าเพราะตากฝนหรือเปิดแอร์หรือลุยน้ำ

พรมฝั่งคนนั่งข้างด้านหน้าจะเปียกๆ......เป็นข้างเดียว......จะลองเช็คดูตามพี่ NOAtarm

ได้ผลยังไงจะมาแจ้งให้ทราบ.....ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆคับ

ออฟไลน์ TONa31

• RB20 DE
  • *
    • แรงม้า +2/-0
  • ถึงเราจะเป็นอย่างไร แต่ก็มีหัวใจเดียวกัน
ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 12:13:08 AM
ของผมยังปวดหัวอยู่เลยครับเนี้ยหาที่ๆน้องน้ำเข้ายังไม่เจอเลยปวดหัวมาก