A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

มีควันขาวออกท่อ รบกวนแนะนำหน่อยคับ

tomwan · 791

ออฟไลน์ tomwan

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 10:21:38 PM
เครื่อง 2 jz gte โบเดี่ยวคับ อารการคือ ตอนสตารท์รถครั้งแรกจะไม่มีควันเลยทั้งตอนเครื่องเย็นและร้อน แต่มีควันขาวออกมามากเวลารอบเดินเบาตอนเครื่องร้อนแล้ว(ตอนเครื่องเย็นไม่มีควันออก) ตอนรถวิ่งหรือตอนที่เร่งเครื่องลองสังเกตุดูจะไม่มีควันออกเลยคับ น้ำมันเครื่องมันหายด้วยคับ
ผมได้ลองเปลี่ยนยางตีนวาวล์แล้ว(แบบไม่เปิดฝา) ควันขาวมันก็ยังมีอยู่คับแต่น้อยลง ช่างที่เปลี่ยนยางตีนวาวล์เค้าบอกว่า ต้องขับไปสักระยะนึงก่อนมันถึงจะหายเพราะยังมีพวกละอองน้ำมันเครื่องเกาะตามท่อทางต่างๆ
แต่ผมลองขับมาจะ2อาทิตย์แล้วก็ยังไม่หายเลยคับ แต่น้ำมันเครื่องไม่หายแล้วคับ  ผมลองจับแกนเทอร์โบมันก็ยังแน่นอยู่คับคิดว่าไม่น่าจะพัง(มั้ง)

อยากจะรบกวนสอบถามหน่อยคับว่ามันเป็นที่สาเหตุอะไรกันแน่ แล้วที่ช่างบอกว่า เปลี่ยนยางตีนวาวล์ต้องขับไปสักระยะนึงก่อนควันมันถึงจะหายมันจิงป่าวคับ รบกวนแนะนำด้วยคับกังวลมากๆ  :laugh:
 ขอบคุณล่วงหน้าคับ

凸(`з´) 凸(`з´) 凸(`з´)

ออฟไลน์ phol

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +2/-0
ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 11:40:56 PM
ถ้าอยากรู้ว่าเป็นที่เทอร์โบหรือเปล่า ก็รื้อดูทั้งใบหน้า และใบหลัง เลยคับ

ออฟไลน์ tomwan

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 07:18:11 AM
ถ้าอยากรู้ว่าเป็นที่เทอร์โบหรือเปล่า ก็รื้อดูทั้งใบหน้า และใบหลัง เลยคับ
เคยคิดอยากจะลองทำเองเหมือนกันคับ แล้วถ้ารื้อเทอร์โบออกมาแลัว จะดูยังไงว่ามันเสียอ่ะคับ
ขอบคุณคับ
 凸(`з´)