A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

แพท้าย R32อยากจะใส่อาร์มยาวซิ่ง มันใส่ได้มั้ยคับ

tomwan · 968

ออฟไลน์ tomwan

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
มันใส่ได้ป่าวอ่ะคับ  แค่อยากให้มันมีสีสัน :smiley:

ออฟไลน์ phuwanarth

• 1JBO แตน-แตน
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +18/-0
  • Nikon D90

ใส่ล๊อกแล๊คหลังซิ่งได้ครับ มีสีสรรคเหมือนกัน

Cef หนามก๊อฟ

• RB20 DE
แต่อาร์มยาวมันใส่ไม่ได้หรอคับพี่จ๊อบ :waver:

ออฟไลน์ phuwanarth

• 1JBO แตน-แตน
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +18/-0
  • Nikon D90
แต่อาร์มยาวมันใส่ไม่ได้หรอคับพี่จ๊อบ :waver:

ใส่ไม่ได้ครับ ต้องโมจุดยึดที่โครงแพหลัง R32 ก่อนนะถ้าอยากใส่จริงๆ แต่ไม่แนะนำ ซื้อล๊อกแล๊คง่ายกว่านะ

Cef หนามก๊อฟ

• RB20 DE
เคลียร์คับ  ขอบคุณคับพี่จ๊อบ :smiley:

ออฟไลน์ KiNiKuMaN

• "Do what you can, with what you have, where you are."
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +51/-1
  • มีโบแล้วจ๊ะ.....
อยากมีสีสันก็ถอดแร็คหลังออกมาพ่นสีสิ :smiley:

ออฟไลน์ LuCkY MaN

• RB20 DE
    • แรงม้า +1/-0
ใส่ได้คับ แต่ต้องแปลงนิดหน่อยคับ

โดยการ แปลงที่คอม้าก่อน อัดบูทตัวที่เป้นเดือยออกคับ แล้ว หาบูทเดิม cefiro มาอัดเข้าไปคับ

แล้วก็มาแก้ที่ตัวแพ คับ แก้ตำแหน่งยึดคับ หาตัวล๊อคแร๊คหลัง hicas มาใส่ แล้วนำชุดแปลงก้ามปูมาติดตั้งเข้ากับ hicas คับ เพียงเท่านี้ ก็จะสามารถใส่ ตัวยาวได้แล้วคับ

แต่วิธีเหล่านี้ ถ้าไม่จำเป้น ไม่แนะนำ คับ เพราะมันยุ่งยาก กรณีเหล่านี้ เหมาะสำหรับ ท่านที่ใช้แพสกาย แล้ว ตัวลูกหมากตรงดุมเสีย ไม่สามารถหาเปลี่ยนได้ครับ จึงต้องใช้วิธีแปลงเพื่อใช้กับตัวยาวครับ

ซึ่งหลายๆท่านที่ใช้แพสกายน่าจะกำลังเจอกับปัญหานี้อยู่คับ ไม่เข้าใจตรงไหน โพสทิ้งไว้ได้เลยคับ