A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

รถสั่นตีปลอกล้อ+ถ่วงจี้ก็ไม่หาย ทำไงต่อดีครับ

turbofever · 831

ออฟไลน์ turbofever

• RB25 DE
    • แรงม้า +0/-0
  • อยากwrapขาว
รถพวงมาลัยสั่นที่ความเร็ว100+) ตีปลอกล้อ+ถ่วงจี้ก็ไม่หาย ทำร้านที่เขาว่าถ่วงเก่งๆย่านรามอินทรา ทำแล้วก็ดีกว่าก่อนทำครับ แต่ยังสั่นอยู่มาก ร้านที่ถ่วงจี้ให้ ผมถามช่างว่ายางบวมไหมล้อดุ้งไหม เขาก็ไม่ตอบ ทำเสร็จก็บอกแค่ว่าเสร็จแล้วน่าจะดีขึ้น มันก็ดีขึ้นแต่ไม่หายครับ ยิ่งช่วงเข้าโค้งบนทางด่วนยิ่งสั่นหนักกว่าทางตรง  แต่ทางตรงต่ำกว่า100ปกติไม่สั่นครับ

น่าจะเป็นที่อะไร  ช่วยแนะนำอู่ที่วิเคราะห์ได้ให้แม่นๆหน่อยครับ   เกี่ยวกับที่ผมใส่ล้อกว้างแต่ยางแคบไหมครับ ล้อ9 ใส่ยาง215  พวกลูกหมากบูชก็เปลี่ยนมาหมดแล้วครับ

ออฟไลน์ LuCkY MaN

• RB20 DE
    • แรงม้า +1/-0
ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:39:29 AM
บางพลัดศูนย์ล้อครับ ลองไปดูน่าจะจบ ลองเสริซหาในกูเกิ้ลก็ได้ครับ ว่าบางพลัดศูนย์ล้อ

sonicsathis

• บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 06:16:45 PM
ยางปีอะไรครับนานรึยัง ยางก็มีผลนะครับ ผมเคยเป็น :yas:

ออฟไลน์ turbofever

• RB25 DE
  • อยากwrapขาว
ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 02:45:54 PM
ยางปีอะไรครับนานรึยัง ยางก็มีผลนะครับ ผมเคยเป็น :yas:
ยาง DUNLOP DIREZZA JAPAN สัปดาที่ 27 ปี 2011   ทุกเส้นลมยางไม่มีรั่วซึม เติมลมทิ้งไว้เดือนก็ยุบแค่ปอนด์สองปอนด์ครับ ไม่มีเส้นปะเส้นซ่อมด้วยครับ  แต่ล้อผมชุดนี้เพิ่งได้มามือสองญี่ปุ่นครับ ตอนเอายางไปสลับใส่ก็ถามร้านแล้วว่าล้อดุ้งคดไหม ร้านยางก็ไ่ม่ทักเรื่องนี้ครับ

ออฟไลน์ kumpanat

• RB25 DE
ยางมีผมครับของผมซื้อล้อ+ยางมือ2มาใส่ไปตอนแรกรู้สึกสั่นนิดๆช่วยถอดคันเร่งแต่พอรถผมยางหน้าซ้ายแตกเปลี่ยนไปรู้สึกว่าสั่นน้อยลง อาจจะเปนการที่เราซื้อยางเปอร์เซ็นมาแล้วก่อนที่จะมาถึงเราเจ้าของเก่งเบรคแบบล้อตายยาวทำให้ยางดุ้งก็เป็นไปได้ครับ