A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

สตาร์ทแล้วมีควันพร้อมกลิ่นน้ำมัน

keng@cefa31 · 678

ออฟไลน์ keng@cefa31

• RB25 DE
    • แรงม้า +0/-0
คือสตาร์ทแล้วเดินไม่นิ่งมีควันออกแต่ไม่ขาวแถมกลิ่นน้ำมันฉุนเลยคับน่าจะเกิดจากอะรัยบ้างคับ เติมแก้สโซฮอลคับ เครื่องrb20boขอวิธีแก้ไขเบื้องต้นหน่อยคับ (;¬_¬)

ออฟไลน์ kaii

• RB20 DE
  • NEO6
ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 04:54:10 PM
ผมก็เพิ่งเจออาการแบบนี้ เครื่องเดินไม่นิ่ง เหมือทำงานไม่ครบสูบ เหม็นกลิ่นน้ำมันมาก เหมือนเครื่องยนต์เผาไหม้ไม่หมดอ่ะครับ
เอาเข้าอู่ ทางอู่ถอดเช็คหัวเทียนกับคอยล์ครับ สรุปเปลี่ยนหัวเทียนชุดหนึ่ง กับคอยล์อีก 3 ตัว  ตอนนี้หายละครับ เครื่อง rb25 neo6 นะครับ

ออฟไลน์ keng@cefa31

• RB25 DE
ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 06:33:31 PM
ผมก็เพิ่งเจออาการแบบนี้ เครื่องเดินไม่นิ่ง เหมือทำงานไม่ครบสูบ เหม็นกลิ่นน้ำมันมาก เหมือนเครื่องยนต์เผาไหม้ไม่หมดอ่ะครับ
เอาเข้าอู่ ทางอู่ถอดเช็คหัวเทียนกับคอยล์ครับ สรุปเปลี่ยนหัวเทียนชุดหนึ่ง กับคอยล์อีก 3 ตัว  ตอนนี้หายละครับ เครื่อง rb25 neo6 นะครับ

ตอนแรกว่าจะไปอู่คับแต่สตาร์ทเครื่องไม่หมุนแล้วคับหั้ยช่างเอาบล็อกมาหมุนข้อเหวี่บงที่บ้านหมุนไม่ไปเลยคับสงสัยrbลาโลกแล้ว  ขอบคุณคับสำหรับคำแนะนำ