A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ระบบไฟเลี้ยงปั้มติ๊ก

pichat-makut@hotmail.com · 4960

ออฟไลน์ pichat-makut@hotmail.com

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +10/-2
  • วิ่งตลอด จอดก็เยอะ เลอะเทอะเป็นบางเวลา
เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 10:06:19 PM
คือรถเราเป็น a31 เครื่อง j มีอยู่ว่าเราเปลียนปั้มติ๊กมาหลายตัวแล้วนึกว่ามันเสีย ถอดออกมามันไม่ได้เสีย ตอนนี้เราใช้ของนิสโม่เลย ปัญหาคือ ช่างที่ที่ลงเครืองให้ก็แก้ไม่หายสักที วิ่งๆไปสัก 50โล ไฟกาวไปเลี้ยงปั้มติ๊กไม่พอ ฟิวส์ไม่ขาด รีเลย์ ก็ปกติต้องถอดปั้มติ๊กออกมาก่อนแล้วก็ใส่เข้าไปใหม่ถึงจะทำ งาน พอวิ่งๆไปก็เป็นอีก อยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรคับ ระบบมันเป็นอย่างนี้มาตั่งแต่ใช้เครื่องเดิม 12vแล้วครับ ขอบคุณคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2015, 10:29:49 PM โดย pichat-makut@hotmail.com »

คันหู ไม่รู้เป็นอะไร เอาทุเรียนมาปั่นก็ไม่หาย

ออฟไลน์ chayanon

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 10:54:03 PM
พี่ใส่ดีเลย์เพิ่มเข้าไปน่าช่วยได้นะคับ ตอนนั้นผมก้อเคยเป็นเปลี่ยนปัีมก้อไม่หาย
เลยของใส่ดีเลย์ดูอาการหายไปเลย :yas:

ออฟไลน์ pichat-makut@hotmail.com

• RB25 DET
  • *
  • วิ่งตลอด จอดก็เยอะ เลอะเทอะเป็นบางเวลา
ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 11:15:01 PM
พี่ใส่ดีเลย์เพิ่มเข้าไปน่าช่วยได้นะคับ ตอนนั้นผมก้อเคยเป็นเปลี่ยนปัีมก้อไม่หาย
เลยของใส่ดีเลย์ดูอาการหายไปเลย :yas:
สรุปว่า เปลียนดีเลย์เลย ใช่ไหมครับ รึว่าเพิ่มดีเลย์ แล้วเพื่มจะเพื่มยังไงครับ

คันหู ไม่รู้เป็นอะไร เอาทุเรียนมาปั่นก็ไม่หาย

• RB20 DE
ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 12:28:39 PM
เตอนนี้พี่ใส่ดีเลย์แบบไหนไปคับผมขอดูรูปหน่อยได้ปะคับ

• RB25 DET
  • *
ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 09:51:14 PM
เตอนนี้พี่ใส่ดีเลย์แบบไหนไปคับผมขอดูรูปหน่อยได้ปะคับ
รีเลย์ที่ติดมาจากโรงงานครับ วันนี้โทรถามช่างแล้ว ช่างบอกว่าเปลี่ยนให้ใหม่ครับ

• RB20 DE
ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 02:18:28 PM
ถ้างั้นพี่ใส่ดีเลย์เพิ่ม จบแน่คับ  :yas:

ออฟไลน์ KiNiKuMaN

• "Do what you can, with what you have, where you are."
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +51/-1
  • มีโบแล้วจ๊ะ.....
ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2015, 02:52:17 AM
เดินไฟตรงจากแบตเลยครับ ใช้สวิตกุญแจคุมรีเลย์ เปิดสวิต ติ๊กทำงาน ไฟมาเต็ม แรงดันไม่ตกครับ

• RB25 DET
  • *
ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 05:36:39 AM
เดินไฟตรงจากแบตเลยครับ ใช้สวิตกุญแจคุมรีเลย์ เปิดสวิต ติ๊กทำงาน ไฟมาเต็ม แรงดันไม่ตกครับ

ต่อแล้วครับ  ไม่ผ่านกล่องฟิวส์แล้ว มันก็ยังเป็น แม่จ้าว ตัดรีเลย์หลังรถออกด้วย
แต่เพื่มรีเลย์ที่กล่องเเล้วต่อตรง ตลกมากๆเพราะมันยังดับอีก เดี๋ยวลองเปลี่ยนโครงปั้มติ๊กก่อน o(‧”’‧)o o(‧”’‧)o

ออฟไลน์ KiNiKuMaN

• "Do what you can, with what you have, where you are."
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +51/-1
  • มีโบแล้วจ๊ะ.....
ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 07:52:10 PM
ต่อแล้วครับ  ไม่ผ่านกล่องฟิวส์แล้ว มันก็ยังเป็น แม่จ้าว ตัดรีเลย์หลังรถออกด้วย
แต่เพื่มรีเลย์ที่กล่องเเล้วต่อตรง ตลกมากๆเพราะมันยังดับอีก เดี๋ยวลองเปลี่ยนโครงปั้มติ๊กก่อน o(‧”’‧)o o(‧”’‧)o
ตอนนี้ใช้สัญญาณจากกล่องคุมรีเลย์หรอครับ ลองเปลี่ยนมาใช้สวิตกุญแจครับ เปิดปุ๊บติดปั๊บ ถ้าหายก็เป็นที่กล่องล่ะครับ

• RB25 DET
  • *
ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 09:28:44 PM
ตอนนี้ใช้สัญญาณจากกล่องคุมรีเลย์หรอครับ ลองเปลี่ยนมาใช้สวิตกุญแจครับ เปิดปุ๊บติดปั๊บ ถ้าหายก็เป็นที่กล่องล่ะครับ
ใช่ครับ ใช้กล่อง ecu คุมรีเลย์ แต่เป็นรีเลย์ข้างกล่องนะ คือช่างบอกว่า เครื่องเจนะถ้าปกติจิงๆเค้าต้องมีกล่องควบคุมปั้มติ๊กมาให้เราด้วย มันมีหน้าที่ไปเลี้ยงไฟปั้มติ๊ก มันจะทำงานตามคันเร่ง คือมันจะสั่งทำงานให้เลี้ยงไฟที่ 9โวล์ถึง 12โวล้ แต่เราใช้ปั้มติ๊กนิสโม่ เค้าบอกว่าต้องปล่อยไฟไปให้เต็มๆ มันก็เลยร้อน แต่ก็ใช้กุญแจหมุนไปที่ออนอยู่ดี เตรียมจะสตารท์ ปั้มติ๊กก็ทำงานก่อนเหมือนปกติอ่ะครับ
ตอนนี้รู้แล้วครับว่าเป็นที่ไร มันเป็นที่โครงปั้มติ๊กครับ แต่ยังไม่แน่ใจครับว่าจะเปลียนโครงปั้มติ๊กแล้วจะหายไหม ถ้าหายก็จัดจากต่อสายไปให้เป็นปกติจากโรงงานเลยครับ เพราะที่ต่ออยู่นี่เค้ากลัว