A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ทำแท่นเกียร์ใหม่ได้ไม

kjakkrit · 760

ออฟไลน์ kjakkrit

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 09:21:06 PM
รบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยครับ
คือว่ารถผมเครื่อง 1JZ ได้เปลี่ยนจากเกียร์ Auto เป็นเกียร์ธรรมดา(เกียร์ 1G bo) เวลาออกตัวแล้วสั่นบริเวณเพลา (ครัชเป็นทองแดงหวี2ชั้น) ได้ตัดต่อเพลาเปลี่ยนกากะบาทใหม่หมดแล้วไม่ดีขึ้น และได้ทดลองเปลี่ยน ลูกยางเพลากลางของ โน๊ตเตาปูนแล้วดีขึ้น(สั่นน้อยลง) ไม่ทราบว่าตอนที่เปลี่ยนจาก เกียร์ Auto เป็นเกียร์ธรรมดา นั้น วางแท่นเกียร์ไม่ได้ศูนย์หรือเปล่าว ถ้าจะทำแท่นเกียร์ใหม่วางให้ได้ศูนย์ใหม่ได้หรือเปล่าว หรือเกิดจากปัญหาอื่น รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ อย่ากจะแก้ให้หายขาดครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ratorm

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 11:19:31 PM
รบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยครับ
คือว่ารถผมเครื่อง 1JZ ได้เปลี่ยนจากเกียร์ Auto เป็นเกียร์ธรรมดา(เกียร์ 1G bo) เวลาออกตัวแล้วสั่นบริเวณเพลา (ครัชเป็นทองแดงหวี2ชั้น) ได้ตัดต่อเพลาเปลี่ยนกากะบาทใหม่หมดแล้วไม่ดีขึ้น และได้ทดลองเปลี่ยน ลูกยางเพลากลางของ โน๊ตเตาปูนแล้วดีขึ้น(สั่นน้อยลง) ไม่ทราบว่าตอนที่เปลี่ยนจาก เกียร์ Auto เป็นเกียร์ธรรมดา นั้น วางแท่นเกียร์ไม่ได้ศูนย์หรือเปล่าว ถ้าจะทำแท่นเกียร์ใหม่วางให้ได้ศูนย์ใหม่ได้หรือเปล่าว หรือเกิดจากปัญหาอื่น รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ อย่ากจะแก้ให้หายขาดครับ
ขอบคุณครับ

มันกันเลย รอคำตอบด้วย

ออฟไลน์ phol

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +2/-0
ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2015, 03:04:37 PM
ถ้าเปลี่ยนจากเกียร์ A/T ----> M/T ต้องทําแท่นเกียร์ใหม่นะคับผม