A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

สอบถามเรื่องล้อๆหน่อยครับ 17''หน้า9ออฟ22 จะล้นไหมติดโชคซิ่งไหม

panuza_nu · 661

ออฟไลน์ panuza_nu

• RB20 DE
    • แรงม้า +1/-0
สอบถามเรื่องล้อๆหน่อยครับ 17''หน้า9ออฟ22 จะล้นไหมติดโชคซิ่งไหม

พอดีหลายวันมาแล้ว มีโอกาสไปชมล้อ rpf1 มาครับ 18'' หน้า9.5หลัง10.5 คิดในใจล้นหล่อแน่นอน ใจก็อยากได้แต่ รถผมเดินทางบ่อยๆ

แต่ตอนนี้ พี่ ตำรวจ เขาเล่นพวกล้อล้นๆบ่อยขึ้นทุกวันๆ กฎหมายจารจรแรงขึ้นทุกๆวัน เลย ไม่อยากเอาล้นมากๆ

เดินไปเดินมาไปเหน 17'' หน้า9ออฟ22 เลยอยากถามว่าจะเปนยังไงบ้าง (ส่วนตัวชอบล้นๆครับ แต่ขอนิดๆพอละ เบื่อพี่ตำ)

กะไม่ถูกอะครับ ปัจจุบัน ใช่ rg2 17''หน้า9ออฟ35 หน้ารอง20mm หลังรอง1''

凸(`з´) 凸(`з´) 凸(`з´)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 11:50:15 PM โดย panuza_nu »

ออฟไลน์ yoke

• RB20 DE
ช้อคซิ่งคือช๊อคคอะไรคับ เพราะช้อคแต่ละรุ่น หูช้อคยาวไม่เหมือนกัน บางยี่ห้อก็ยาวยื่น บางยี่ห้อก็สั้น แต่ถ้าเป็น tein flex สังเกตุดูหูช้อคอัพจะยาวกว่าปกติมั่กๆ เพราะลองรับใส่ล้อใหญ่ๆแบบนี้จะไม่ติด และ offset ล้อ 22  ล้อจะล้นออก ส่วนต่างจากของเดิม offset ละ 1 มิล (ของเดิม 35 ของใหม่ 22 = 35-22 = 13 มิลลิเมตร )  ซึ่งด้านหน้าอาจจะไม่ต้องรอง spacer เลยเพราะไม่ต้องการล้นมาก  ลองดูนะ

ออฟไลน์ panuza_nu

• RB20 DE
ช้อคซิ่งคือช๊อคคอะไรคับ เพราะช้อคแต่ละรุ่น หูช้อคยาวไม่เหมือนกัน บางยี่ห้อก็ยาวยื่น บางยี่ห้อก็สั้น แต่ถ้าเป็น tein flex สังเกตุดูหูช้อคอัพจะยาวกว่าปกติมั่กๆ เพราะลองรับใส่ล้อใหญ่ๆแบบนี้จะไม่ติด และ offset ล้อ 22  ล้อจะล้นออก ส่วนต่างจากของเดิม offset ละ 1 มิล (ของเดิม 35 ของใหม่ 22 = 35-22 = 13 มิลลิเมตร )  ซึ่งด้านหน้าอาจจะไม่ต้องรอง spacer เลยเพราะไม่ต้องการล้นมาก  ลองดูนะ

ขอบคุนครับ จะลองกลับไปวัดดูครับ
 ตอนนี้ผมใช้โชค tein ha ครับผม

ออฟไลน์ pichat-makut@hotmail.com

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +10/-2
  • วิ่งตลอด จอดก็เยอะ เลอะเทอะเป็นบางเวลา
ขอบ 18 ล้อหน้าหวุดหวิดเลยอ่ะ ถ้า ล้อหน้าสัก 8ครึ่งนะ บายมาก

คันหู ไม่รู้เป็นอะไร เอาทุเรียนมาปั่นก็ไม่หาย