A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ขอคำแนะนำเรื่องออยเกียร์ ครับ

ton_mo · 746

ออฟไลน์ ton_mo

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 05:01:46 PM
สืบเนื่องจาก รถที่ใช้เป็นเกียร์ ออโต้ RB 20 DE และใช้ออยเกียร์ร่วมกับหม้อน้ำ ที่ติดมากับรถ เลยมีคำถามดังนี้
1.ถ้าเปลี่อนเป็นแบบออยแยก จะดีกว่าไหม?
2.เมื่อเปลี่ยนแล้ว ต้องติด ออยเท็มไม่(ตัววัดอุณหภูมิน้ำมันเกียร์เพิ่มหรือไม่?)
3.หรือจะใช้แบบที่ให้ร่วมกับหม้อน้ำ    แต่ ก็กลัวหม้อน้ำรั่วเข้าเกียร์

:huh: :huh:ข้อคำชี้แนะด้วยครับ   :waver: ขอแสดงความนับถือ ร่วงหน้าอย่างยิ่ง

ปล .น้ำในหม้อน้ำ ที่วัดได้ 90 +- 5 องศาซีที่ความเร็ว 120 km/hr @2900 rpm

ออฟไลน์ phol

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +2/-0
ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 07:47:45 PM
สืบเนื่องจาก รถที่ใช้เป็นเกียร์ ออโต้ RB 20 DE และใช้ออยเกียร์ร่วมกับหม้อน้ำ ที่ติดมากับรถ เลยมีคำถามดังนี้
1.ถ้าเปลี่อนเป็นแบบออยแยก จะดีกว่าไหม?
2.เมื่อเปลี่ยนแล้ว ต้องติด ออยเท็มไม่(ตัววัดอุณหภูมิน้ำมันเกียร์เพิ่มหรือไม่?)
3.หรือจะใช้แบบที่ให้ร่วมกับหม้อน้ำ    แต่ ก็กลัวหม้อน้ำรั่วเข้าเกียร์

:huh: :huh:ข้อคำชี้แนะด้วยครับ   :waver: ขอแสดงความนับถือ ร่วงหน้าอย่างยิ่ง

ปล .น้ำในหม้อน้ำ ที่วัดได้ 90 +- 5 องศาซีที่ความเร็ว 120 km/hr @2900 rpm
1. ออยแยก ดีกว่าคับ
2. ไม่ต้องติดคับ
3. ส่วนช่องที่เกียร์ที่เข้าหม้อนํ้า ก็อุดซะคับผม
>> ยืดอายุเกียร์ใช้ได้นานขึ้น ไม่เป็นภาระของหม้อนํ้าด้วยคับผม

ออฟไลน์ ton_mo

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 08:13:37 PM
 1. ออยแยก ดีกว่าคับ
2. ไม่ต้องติดคับ
3. ส่วนช่องที่เกียร์ที่เข้าหม้อนํ้า ก็อุดซะคับผม
>> ยืดอายุเกียร์ใช้ได้นานขึ้น ไม่เป็นภาระของหม้อนํ้าด้วยคับผม

1.凸(`з´)ควรเลือกแบบไหน

2.ขนาดเท่าไรถึงจะเหมาะสมกับเครื่อง  :waver:

3.เราสามารถทำเองได้ไหม ครับ
 :smiley: