A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

เกจวัดดิฟฟี่คับ ถ้าปกติไฟโวลต์จะอยู่ที่เท่าไหร่คับ

songtera22 · 814

ออฟไลน์ songtera22

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB20 DE
  • *
    • แรงม้า +1/-0
  • จะรู้ได้ไงว่าทำไม่ได้ หากยังไม่ได้ลองลงมือทำ
 :huh: เกจวัดดิฟฟี่คับ ถ้าปกติไฟโวลต์อยู่ที่เท่าไหร่คับ ของผมเวลาเปิดกุญแจอยู่ที่ 10 คับ แล้วเวลาจะสตาร์ท มันดังปี๊ด แล้วไฟแดงติดเหมือนไฟไม่ค่อยพออ่าคับ
ตอนแรกแบตหมดสตาทไม่ติด เปลี่ยนแบตใหม่แล้ว ใช้ของ Boss 80 AH แต่ก็ยังเหมือนเดิม แค่สตาทติดเท่านั้นแต่ไฟยังน้อยเหมือนเดิมคับ ขอพี่ๆช่วยเล่าแจ้ง แถลงไขให้น้องหน่อยคับ
 :Alone: ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ phol

• RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +2/-0
ห้ามตํ่ากว่า 12V.  :wink:
ถ้าอยากให้ชาร์ทเยอะขึ้น ก็ต้องเปลี่ยนไดชาร์ทลูกใหญ่หน่อยอะคับ

• RB20 DE
  • *
  • จะรู้ได้ไงว่าทำไม่ได้ หากยังไม่ได้ลองลงมือทำ
แต่ตอนสตาร์ทแล้วไฟขึ้นอยู่ที่ 12-13 นะคับพี่ ตกลงต้องเปลี่ยนไดชาจน์จิงๆหรอ :evil:

ก่อนที่แบตจาหมดไม่เห็นเป็นแบบนี้เลย พอแบตหมดเท่านั้นแหละคับ เป็นแบบนี้เลย
แต่นี่ก็เปลี่ยนแบตเป็นแอมสูงแล้ว ทำไมตอนเปิดกุญแจขึ้นแค่ 10 น้องงงคับพี่  :angry:

ออฟไลน์ phol

• RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +2/-0
เอาเป็นว่า จอดเดินเบา แล้ว เปิดแอร์ เปิดไฟหน้า เปิดไฟสปอตร์ไลท์ เปิดเพลง
เปิดทุกอย่าง แล้ว ไฟไม่ตํ่ากว่า 12V.
ถือว่าใช้ได้แล้วคับผม :grin:

• RB20 DE
  • *
เย้ยยยย งั้นจบเลย ไม่ถึงคับ งั้นเดียวผมลองเช็กไดชาร์จดูนะคับ  :yas:

เผื่อสายพานหย่อน หรือ เค้าขันน็อตไม่แน่น เพราะ เพิ่งเปลี่ยนและเอาไปแปลงมาไม่นานคับ

สาธุ :huh: อย่าไปไรมากนะลูก อิอิ  :lipsrsealed:

phoushare

• บุคคลทั่วไป
แต่เกจเป็นเกจแท้ป่าวบ้างทีถ้าของเทียมใต้หวันหรือจีนมันจะหลอกเราเล่นได้นะครับ

• RB20 DE
  • *
อ๋อคับ ผมไปเช็คมาแล้วคับ เกจไม่เสียคับ ปัญหาอยู่ที่สายไฟเก่าอ่าคับ วัดจากแบตไฟออกมา 13 V แต่พอผ่านคอนโซลหน้ากุญแจ จนมาถึง ตูดเกจวัด มันหายไปประมาณ 1 V เลยคับ เหลือแค่ 12 V

ที่ตูดไดก็วัดได้อยู่ที่เกือบๆ 14 สงสัยต้องเดินสายไฟใหม่หมดละม้างครับ เครียดเลยคับ :evil: