A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ซวยละไดชาร์จ อ่อนเกิน ไปติดเครื่องเสียงซับ 10 นิ้วมา ไดชาร์จตัวเดิมแค่ 80

songtera22 · 754

ออฟไลน์ songtera22

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB20 DE
  • *
    • แรงม้า +1/-0
  • จะรู้ได้ไงว่าทำไม่ได้ หากยังไม่ได้ลองลงมือทำ
 เสียตังอีแล้วครับท่าน ไปติดเครื่องเสียงมา สตาร์ทเครื่องเดินเบา ไม่เปิดอะไรเลย เกจวัด V อยู่ที่ 12  เปิดแอร์ เหลือ 11 เปิดไฟหน้าและเครื่องเสียง แม่จ้าว :shocked: เหลือ 10 ตายๆๆๆๆ

ทำไงดี เลยเอาวะ :yas: ตัดสินใจ ไหนๆก็ไหนๆละ จัดได้ชาร์จสบอส  120 เหลือๆไปเลย อิอิ แล้วก็เช็คระบบไฟใหม่ด้วย นานละไม่ได้เช็ก :lipsrsealed: เอาให้ใช้ไฟเต็มที่แต่เกจโวลไม่กระดิกเลย

:Kill: อัพไป 1 สเต็ป อิอิ พี่ๆว่า 5,000 แพงไหมคับ ทั้งค่าไดชาร์จ ค่าแรงเปลี่ยน ขาไดไม่ต้องมีอยู่ แล้วก็เช็กระบบไฟฟ้าทั้งหมด เพราะจากการวัดกะแสไฟออกจากแบต 13 V แต่เกจวัดขึ้นแค่ 12 V

:angry: แม่จ้าว หายไปไหนตั้ง 1 V ฮี่ๆๆ พี่ๆว่าโอมั้ยคับสเต็ปนี้ 

คอมเม้นหน่อยจ้าพี่ๆ  :dance:

ขอบคุณครับ[/size][/size]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2015, 08:54:03 AM โดย songtera22 »