A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

สอบถามเรื่องน้ำยาแอร์หายหน่อยคับ

narakD · 812

ออฟไลน์ narakD

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 07:37:25 PM
เรื่องมีอยู่ว่า...ผมนำรถไปว่างเครื่องใหม่เป็น 1j ge พอวางเสร็จประมาณ 3วัน น้ำยาแอร์หายหมดเลย
ผมเลยพาไปร้านแอร์ ให้ร้านแอร์หาว่ารั่วตรงไหนรึป่าว ร้านแอร์ก็บอกว่า คอมแอร์รั่ว
และผมก็ให้ร้านแอร์ลองถอดตู้แอร์ออกมาเช็คด้วยว่าตู้แอร์รั่วหรือป่าว ปรากฏว่าตู้แอร์ไม่รั่ว
หลังจากนั้น ผมได้นำรถไปที่ร้านวางเครื่องแล้วบอกช่างว่าคอมแอร์รั่ว ช่างก็รีบเปลี่ยนคอมแอร์ให้ใหม่
พอเปลี่ยนเสร็จขับรถกลับบ้านแอร์เย็นปกติ หลังจากนั้นประมาณ 2-3อาการเดิมมาครับ ผมก็โทรไปที่ร้าน
ช่างก็บอกว่า สงสัยตู้แอร์ตัน
ผมเลยสงสัยว่าแอร์ตันนี้ส่งผลต่อน้ำยาแอร์ที่หายไปด้วยเหรอครับ

凸(`з´)

ออฟไลน์ jay_meta

• RB20 DE
  • Feed Me More
ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 08:47:48 PM
ลองดูตาแมวไดเออร์ที่หน้าห้องเครื่องก่อนครับ  ว่าฟองกาอากาศเป็นอย่างไร

1.ถ้าฟองไม่มีเลย น้ำยาหมดครั
2.ถ้าฟองขาวๆ  ขุ่นๆ  น้ำยาขาดครับ
3.ถ้าฟองใสๆ  มีฟองไม่มาก น้ำยาเต็มปกติครับ

ปล. คอยล์เย็นแอร์ตัน  ไม่น่าเกี่ยวกับน้ำยาหายครับ 

ออฟไลน์ narakD

• RB20 DE
ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 10:06:56 PM
ที่ไดเออร์ไม่มีฟองอะไรเลยครับ

ออฟไลน์ jay_meta

• RB20 DE
  • Feed Me More
ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 04:17:45 PM
ดูที่หน้าครัชแอร์ด้วยนะครับ ว่ามันดูดหรือเปล่า

ถ้าดูด  แล้วยังไม่มีฟองที่ไดเออร์  แสดงว่าในระบบแอร์มีจุดรั่วซึมแน่นอน  น้ำยาจึงระเหยออกหมด