A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

สอบถามผู้รู้ช่วยวิเคาระห์ เวลาสตาร์ทสตาร์ทยาก

TARATIP5789 · 681

ออฟไลน์ TARATIP5789

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
เครื่องผม RB25 DET (ไม่ใช้ตัวNENO) เวลาสตาร์ทน้ำมันติดยากครับ และบางจังหวะสตาร์ทจะมีเสียงไดร์สตาร์ทฟรี เสียงดังวิ้วแครก น้ำมันมาปกติครับ ไฟมาเครื่องหมุน หัวฉีดยก อยากสอบถามหรือช่วยวิเคาระห์หาสาเหตุให้ทีครับ เพื่อจะได้เป็นแนวทางในการแก้ไขเองได้เบื่องต้น ของคุณครับ

ออฟไลน์ phol

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +2/-0
เช็คดู หัวฉีด คับ :yas:
เซ็นเซอร์นํ้า , ปั้มติ๊ก ก็มีส่วนอะ
แล้วก็เช็ค ไดสตาร์ทด้วยคับ มันต้อง ไม่มีเสียงแคร๊กๆ อะคับ..............

ออฟไลน์ jay_meta

• RB20 DE
  • Feed Me More
อาการสตาร์ตน้ำมันติดยาก  เบืองต้นลองดูแรงดันที่มาจากปั๊มติ๊กก่อนครับ  อีกตัวที่น่าสงสัยเรกูเรตน้ำมันก็อาจรั่ว  แรงดันน้ำมันตกก็อาจจะสตาร์ตยากเช่นกัน   

ส่วนสตาร์ตแล้วไดฟรีทิ่ง   เป็นไปได้2อย่างคือ

1.แบตอ่อน 
2.ไฟที่มาเลี้ยงไดสตาร์ตไม่เพียงพอครับ 

ไม่แน่ใจว่าได้ เพิ่มrelayที่ไดสตาร์ตหรือยังครับ

ออฟไลน์ TARATIP5789

• RB20 DE
เพิ่มรีเลย์ช่วยสตาร์ทแล้วครับผม