A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

A31 ตั้ม สีส้มด้าน (Matte Orange)

TUM PSYCH۞SIS · 3268

ออฟไลน์ TUM PSYCH۞SIS

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +43/-3
  • ซื้อรถ...ก็หมดแล้ว
เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 01:32:20 AM
หลังจากที่ได้ทำสีดำด้านให้กับรถของเจ้าชายแห่งวงการบันเทิงอย่าง บีบี แบดบอย ไปแล้วนั้น ในคืนเดียวกันจึงเกิดประเด็นอยากทำสีรถให้น้องอย่างผม
ซึ่งในคืนนั้นผมลังเลใจที่จะยอมรับข้อเสนอ เพราะในอนาคตผมต้องทำแน่ จึงไม่อยากเสียแรง เสียเวลาและเสียเงินไปก่อนหน้านั้นเลยจริงๆ

เนื่องจากพี่ๆ เขาติดธุระภาระกิจ ผมจึงมีเวลาให้ได้คิดอยู่ร่วมครึ่งเดือน จึงตัดสินใจทำ เพราะถ้าไม่ทำก็คงอีกนาน เพราะทุกวันนี้ผมยังไม่มีงานทำเลย
และเหนือสิ่งอื่นใด ผมไม่อยากรอให้ใครมาทำในสิ่งที่ผมจะทำไปก่อนหน้าผม ทั้งๆ ที่ผมมีโอกาสอยู่ในมือ....

ต้องขอขอบคุณอย่างสูง สำหรับโอกาสจากพี่ๆ

----------------------------------------
ผมได้แรงบรรดาลใจมากจาก BMW M3 โฉม E92 จากงานมอเตอร์โชว์ เมื่อเดือน มี.ค. 53 ที่ผ่านมา
ซึ่งรถคันนั้นใช้ฟิล์มหุ้มทั้งคัน

แรกเริ่มเดิมที ผมอยากได้สีส้ม ที่เป็นสีส้มจริงๆ แต่กลับไม่ได้คิดว่าสีส้มไม่ใช่สีแปลก มันน่าจะมีเบอร์สีให้เลือกที่ร้านสี...แต่ผมกลับทำแบบสีไปเอง...
ผลที่ได้เซอร์ไพรซ์สุดๆ เย็นวันที่พ่นเสร็จมันออกมาเป็นสีชานมเย็น วันรุ่งขึ้นสีมันเข้มขึ้นเล็กน้อย และทุกวันนี้มันก็เข้มขึ้นอีกไม่มากนัก

ถึงจะผิดไปจากที่ตั้งใจไว้ แต่ไม่เสียใจเลย เพราะสิ่งที่ได้ คือ "สีเดียวในโลก" จริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:06:00 AM โดย TUM PSYCHÛžSIS »

กฏ กติกาการใช้บอร์ด

อยากได้สติ๊กเกอร์ ทำไงดี?

ทำไม? A31 Club จึงไม่แบ่งโซน

ร่วมมือกันใช้คีย์เวิร์ดที่ง่ายต่อการค้นหาและร่วมมือกันใช้ระบบค้นหาก่อนตั้งกระทู้ใหม่

ใช้ถนนอยู่บนพื้นฐานของความไม่ประมาท โปรดขับรถอย่างระมัดระวัง

ออฟไลน์ TUM PSYCH۞SIS

• RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +43/-3
  • ซื้อรถ...ก็หมดแล้ว
ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 01:33:11 AM

กฏ กติกาการใช้บอร์ด

อยากได้สติ๊กเกอร์ ทำไงดี?

ทำไม? A31 Club จึงไม่แบ่งโซน

ร่วมมือกันใช้คีย์เวิร์ดที่ง่ายต่อการค้นหาและร่วมมือกันใช้ระบบค้นหาก่อนตั้งกระทู้ใหม่

ใช้ถนนอยู่บนพื้นฐานของความไม่ประมาท โปรดขับรถอย่างระมัดระวัง

ออฟไลน์ aea kronyok

• ความรักมีให้มากมาย
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +16/-0
ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 08:31:44 AM
งามๆ แอบไปทำกันเลยนะครับ อย่างนี้ต้องฉลอง :) :-*

อยากได้บ้างอ๊ะครับ อยากได้ๆ เดียวไปคิดหาสีแปลกๆก่อน  {;-{
นี่กรูเป็นผู้อำนวยการสร้างไปแล้วรึนี่
ผู้อำนวจการจัดคิว บุคคลต่อๆไปยังครับ จองเลยๆ 55

เคยโดดเรียน มาด้วยกันยังจำได้ เคยเฉียดตาย มาด้วยกันยังจำอยู่

เคยมีเรื่อง มาด้วยกันยังทนสู้  เมื่อพวกคุณไม่อยู่ เเล้วผมจะมีใคร

เพื่อ club A31

ออฟไลน์ aea kronyok

• ความรักมีให้มากมาย
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +16/-0
ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 08:57:25 AM
ยังไม่รู้เลยว่าคันไหนจะเป็นคันต่อไป  แต่ที่แน่ๆ คิวช่างคงว่ากันครบๆ หลังมกราโน่นน่ะครับ
รอได้ครับ รอได้ ช่างฝีมือและกันเองขนาดนี้ จัดไปครับ อิอิ

สรุปยอดค่าใช้จ่ายเป็นไงบ้างครับ

เคยโดดเรียน มาด้วยกันยังจำได้ เคยเฉียดตาย มาด้วยกันยังจำอยู่

เคยมีเรื่อง มาด้วยกันยังทนสู้  เมื่อพวกคุณไม่อยู่ เเล้วผมจะมีใคร

เพื่อ club A31

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 09:11:14 AM
สีจืดนะ แต่เพราะว่ามันด้านมันเลยดูเข้ม  แต่รวมๆแจ่มครับ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ Def

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +4/-0
  • อาณาจักรอีสาน ลานดอกไม้ผาแต้ม อุบลราชธานี
ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 10:24:30 AM
สวย เนียนคับ จะมารับน้องต๊ะเมื่อไหร่บอกนะตั้ม
โปรเจ็คหน้า เขียวใบตองอ่อน(เขียวHonda click)จัดให้ผมหน่อยเด้อ 8)

ความยุติธรรมไม่มีในโลก กฏหมายคุ้มครองคนทุกคนไม่ได้
A31 Club.com อ.โขงเจียม/อ.ศรีเมืองใหม่ อุบลราชธานี

ออฟไลน์ • S c y t h e L i k e ~

• หมดไปเท่าไร ยังไงก็ร้ากกก
  • เทพดูแลโค๊ด
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +22/-0
  • แต่งซิ่ง วิ่งสุภาพ (ตามสภาพ) ~
    • My Facebook
ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 11:08:27 AM
สีชานม  8) 8) 8)

ปิดปรับปรุงชั่วคราว T-T เพิ่งสังเกตว่ายังเป็นลายเซ็น 2 ปีอยู่เล้ย -_+

ออฟไลน์ Ton-racing

• "ไฮโซติดดิน"
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +53/-4
  • "ขุนพล RB"
ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 07:38:26 PM
กิเลสเกิดอีกแล้วไอ้ต้นเอ้ยยยย  สวยงามมากแปลกดี ไม่เหมือนใครเจ๋งอ่ะน้าตั้ม 8)

phap

• บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 12:10:45 AM
สวยคับตั้มชานม ได้ล้ออีกซักชุดแจ่มเลยคับ

crabbygirl2001

• บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 12:15:13 AM
เริ่ดมากกกก O_o