A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

น้าๆคับ บูชชุดนี้เป็นยังไงบ้างคับ

hexor989 · 1598

ออฟไลน์ hexor989

• RB25 DE
    • แรงม้า +5/-0
  • น้องเพนกวิ้น-ลัลล์ลลิลค่ะ
พอดีได้งบมาก้อนนึง อยากทำแบบใช้นานๆ ตอนแรกมองอลูมิเนียม แต่หาของยาก ก็เลยหาในกูเกิ้ลดูก็พบของเจ้านี้(ตามลิ้ค์คับ) ไม่ทราบว่าพอซื้อหากันได้มั้ยคับ... รบกวนขอคำชี้แนะด้วยคับ... T-T T-T T-T

http://www.duroflexracing.com/product.detail_479774_th_2180273

ออฟไลน์ tomsiam

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +18/-0
  • ก์แค่ 1 เจโบเดิม....เท่านั้นเอง
ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 09:49:55 PM
น่าใช่อยู่เหมือนกันคับ.....ยูรีเทนด้วย.........

ใช้รถแรงอย่ากลัวแพง ใช้รถเก่าอย่ากลัวพัง ใช้รถทั้งเก่าทั้งแรง อย่ากลัวแพงและกลัวพัง

ThungfangPuPai

• บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 06:35:30 PM
น่าใช้จัง  ค่าเเรงใส่อีก เท่าไหร่ มีใครพอทราบมั่งครับ   เเนะนำหน่อยครับ

เผื่อเหลือๆ จะเอามาสักชุด ใช้กันยาวๆ เลย

ออฟไลน์ a31gtr@lardprao41

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +42/-0
  • 日産 - セフィーロ
ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 05:24:54 PM
จากที่สนิทกับพี่ Duroflex เป็นการส่วนตัว เห็นตั้งแต่ช่วงออกแบบจนออกมาเป็นชิ้นงานจริง ขออธิบายอย่างงี๊

บู้ชยูรีเทนนั้นจะให้ตัวได้น้อยกว่ายาง มากกว่า ball joint ทำให้ Link ช่วงล่างขยับตัวน้อยลง

เวลาเลี้ยว หรือ หักหลบ ถ้ายางสภาพดี ต่อให้เป็นโช้คเดิมๆ ก็เหอะ จะรู้สึกกระชับที่พวงมาลัยกว่าเห็นๆ

ความเสถียรของรถก็จะมากขึ้นไปด้วย ส่วนเรื่องความทนทานนั้น แน่นอนว่ายูรีเทน มันทนทานกว่ายางแน่นอน

เพราะตัวเนื้อเป็นสายโพลีเมอร์เหมือนพลาสติก จึงมีความเป็นเนื้อเดียวกันทั้งชิ้น และไม่มีผลกระทบกับออกซิเจน หรือ โอโซน

(Tips : ยางเมื่อสัมผัสกับ ออกซิเจน หรือ โอโซน ไประยะเวลาหนึ่งจะทำปฏิกิริยาทำให้เนื้อยางแข็งขึ้น และกรอบกว่าเดิมหรือที่เรียกกันว่าบู้ชตายนั่นเอง)

ถามว่า เมื่อเทียบกับบู้ชยูรีเทนของนอกนั้นเป็นอย่างไร

brand ดังๆของนอกอันได้แก่ Super Pro และ Energy Suspension

อย่างแรกที่จะเจอ คือ เรื่องราคาค่าตัวที่สูงมาก แล้วแตกต่างกับ DuroFlex อย่างไร ต่างกันที่ประเทศที่ผลิต แค่นั้น วัตถุดิบจากแหล่งเดียวกัน กรรมวิการผลิตเหมือนกัน

แค่ Duroflex ผลิตในไทยก็แค่นั้น วัตถุดิบเหมือนกัน เครื่องจักรเหมือนกัน และกรรมวิธีการผลิตที่เหมือนกัน คุณภาพก็คงไม่ต้องบรรยายกันอีก

ปล.คือไม่ใช่ว่าผมสนิทกับพี่เค้าแล้วจะเชียร์จนออกนอกหน้านะ แต่ผมอยากจะให้ทุกๆคนได้ใช้ของดี ราคาไม่แพง ไม่ใช่เออะอะไรก็ต้องของนอก

ตอนนี้ Made in thailand คุณภาพส่งออกนอกเยอะแยะ พี่เขาก้เป็นคนเล่นรถ สินค้าที่ทำออกมาทำด้วยใจครับ ไม่ใช่ทำเพื่อการตลาดเน้นกำไรสูงๆ

ดทรไปคุยกะเขาได้เลย ใจดีไม่กัด 089-411-5577 พี่อาร์ม

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:06:33 PM
ขอบคุณความรู้พี่เม้งครับ =1 ไป

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ TUM PSYCH۞SIS

• RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +43/-3
  • ซื้อรถ...ก็หมดแล้ว
ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:54:47 PM
อ่า ต้องโดน เก็บตังค์ๆ  ;E

กฏ กติกาการใช้บอร์ด

อยากได้สติ๊กเกอร์ ทำไงดี?

ทำไม? A31 Club จึงไม่แบ่งโซน

ร่วมมือกันใช้คีย์เวิร์ดที่ง่ายต่อการค้นหาและร่วมมือกันใช้ระบบค้นหาก่อนตั้งกระทู้ใหม่

ใช้ถนนอยู่บนพื้นฐานของความไม่ประมาท โปรดขับรถอย่างระมัดระวัง

ออฟไลน์ a31gtr@lardprao41

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +42/-0
  • 日産 - セフィーロ
ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 12:36:17 PM
มาเพิ่มเติมความรู้ให้อีกนิดนึง จากเดิมทำไมคนเก่าๆถึงชอบบอกว่าบู้ชยูรีเทนแข็ง และแตกง่าย

เพราะว่า บู้ชแบบนั้นเกิดจากการนำยูรีเทนแท่งกลมมาทำการกลึง ซึ่งยูรีเทนแท่งกลมเกรดตลาดนั้นหาซื้อง่าย แต่

มันแข็งมากนั่นเอง หน่วยวัดความแข็งของยางและยูรีเทน คือ SHORE A(ชอร์ A) และ SHORE D(ชอร์ D) (ส่วนเหล็กจะมีหน่วยเป็น Rockwell)

เทียบค่าความแข็งให้เข้าใจง่ายๆนะครับ

แท่งยูรีเทนตลาด แข็ง 90-95 SHORE A

เนื้อยางดำที่ทำบู้ช+ยางรถยนต์ แข็ง 60-70 SHORE A

ส่วนบู้ชยูรีเทนซิ่งสำหรับรถยนต์ แข็ง 80 SHORE A

และที่สำคัญยูรีเทนเกรดตลาดนั้นเป็นเกรดถูก แข็งแต่เปราะ ไม่เหนียว ต่างจากยูรีเทนที่เกิดจากการหล่อขึ้นรูปมาใช้สำหรับรถยนต์ที่มีเนื้อเฉพาะทางมากกว่า

ออฟไลน์ baka

• RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +4/-0
ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 04:48:33 PM
ขอบคุณน้าเม้งมากนะคาบ ได้ความรู้เพียบ T-T

รับปรึกษา ซื้อ ขาย รถยนต์มือสอง ทุกชนิด
086-7712174 เมษคับ

ออฟไลน์ TUM PSYCH۞SIS

• RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +43/-3
  • ซื้อรถ...ก็หมดแล้ว
ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 08:43:27 PM
อย่างนี้นี่เอง

ขอบคุณครับ + ให้ 2 ครับ

กฏ กติกาการใช้บอร์ด

อยากได้สติ๊กเกอร์ ทำไงดี?

ทำไม? A31 Club จึงไม่แบ่งโซน

ร่วมมือกันใช้คีย์เวิร์ดที่ง่ายต่อการค้นหาและร่วมมือกันใช้ระบบค้นหาก่อนตั้งกระทู้ใหม่

ใช้ถนนอยู่บนพื้นฐานของความไม่ประมาท โปรดขับรถอย่างระมัดระวัง

ออฟไลน์ EagleEye

• RB25 DE
    • แรงม้า +2/-0
ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 10:35:01 AM
พอดีได้งบมาก้อนนึง อยากทำแบบใช้นานๆ ตอนแรกมองอลูมิเนียม แต่หาของยาก ก็เลยหาในกูเกิ้ลดูก็พบของเจ้านี้(ตามลิ้ค์คับ) ไม่ทราบว่าพอซื้อหากันได้มั้ยคับ... รบกวนขอคำชี้แนะด้วยคับ... T-T T-T T-T

http://www.duroflexracing.com/product.detail_479774_th_2180273

ใส่อยู่ครับหนึบแน่นดี ไม่รู้สึกกระด้างอย่างที่คิดเลย ส่วนตัวเปลี่ยนเพราะเบื่อพวกบูทเทียมที่มีขายอยู่ทั่วๆไป เพราะไปเปลี่ยนทีไม่ถึงปีก็เริ่มดังเริ่มหลวมอีกแล้ว แทบจะอัดใหม่ปีละครั้งได้ คิดเป็นตัวเงินมากกว่าซื้อยูลีเทนชุดนี้ซะอีก หากจะซื้อบูทของแท้เปลี่ยนราคาก็หลักหมื่นเหมือนกัน อีกทั้งไม่รู้จะหาของแท้ได้จริงหรือป่าว กลัวจะเจอแต่ของก๊อปแท้ๆมากกว่า ถ้าจะซื้อจริงๆรู้สึกพี่เค้าจะไม่มีของสต๊อกไว้นะครับ ต้องสั่งรอประมาณ 7 วันได้ ค่าอัดบูททั้งชุดหน้าหลังก็ 2000+- ครับ(ผมอัดมา2400พอดีไปทำร้านดังต้องให้เครดิตเค้า :))แต่ถ้าไปทำร้านทั่วไปผมว่าไม่เกิน2000ครับค่าอัด(ถ้าเค้าทำเป็นนะครับ) ส่วนราคาบูทก็ตามเวปอะครับแต่ถ้าแพหลังเป็น GTS ก็จะถูกลงมาหน่อยเพราะใช้บูทน้อยตัวกว่าแพเดิม ที่สำคัญพี่เค้าคุยง่ายนะครับผมได้ส่วนลดมาพอสมควร อีกอย่างวันที่ไปซื้อพอดีซื้อเกินงบ พี่เค้าใจถึงบอกสดวกวันไหนโอนเข้าบัญชีให้พี่ละกัน ทั้งๆที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อนใจจริงๆ หึหึ