A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ขอความรู้เครื่องยนต์ RB25 DE NEO6 และ RB25 DET NEO6 (มีแผนชั่วร้ายนิดหน่อยครับ)

User A31 · 3067

ออฟไลน์ KiNiKuMaN

• "Do what you can, with what you have, where you are."
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +51/-1
  • มีโบแล้วจ๊ะ.....
ในข้อมูลที่ได้ผ่านๆตา ถ้าจะเล่นควรจะเอามาชนกับเกียร์ธรรมดามากกว่าเพราะถ้าจะใช้เกียร์ทริบทรอนิกส์ต้องเอามาครึงคัน ครับ

ออฟไลน์ TheBest

• RB26 Inside
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +29/-4
  • A31
26DE ไปโลด

TheBest ครับ
สาวๆนั่งหน้า คนชรานั่งหลัง !!!

ออฟไลน์ User A31

• RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +14/-0
  • NISSAN CEFIRO A31 RB 25 DE NEO
อืม ขอขอบคุณทุกความเห็นเห็นครับมีประโยชน์ในการตัดสินใจ ซึ่งโดยตัวผมเองชอบความแปลกใหม่ยังคิดเล่นๆว่าถ้าเอา EJ 20 ของค่ายดาวลูกไก่ หรือเครื่องโรตารี ของ rx7 มาวางมันนะจะเป็นอะไรที่แปลกดี  แต่ก็ต้องรอให้เครื่อง 12v ผมลาโลกก่อน แต่มีบางคนบอกว่า ถ้าน้ำมันเครื่องไม่ขาด หม้อน้ำไม่แห้ง แบบสุดๆ เครื่องตัวนี้ทนสุดๆ

ออฟไลน์ TheBest

• RB26 Inside
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +29/-4
  • A31
อืม ขอขอบคุณทุกความเห็นเห็นครับมีประโยชน์ในการตัดสินใจ ซึ่งโดยตัวผมเองชอบความแปลกใหม่ยังคิดเล่นๆว่าถ้าเอา EJ 20 ของค่ายดาวลูกไก่ หรือเครื่องโรตารี ของ rx7 มาวางมันนะจะเป็นอะไรที่แปลกดี  แต่ก็ต้องรอให้เครื่อง 12v ผมลาโลกก่อน แต่มีบางคนบอกว่า ถ้าน้ำมันเครื่องไม่ขาด หม้อน้ำไม่แห้ง แบบสุดๆ เครื่องตัวนี้ทนสุดๆ

โอ้ว ถ้างั้นคงอีกนานล่ะมั้งน้ากว่าจะลาโลก

TheBest ครับ
สาวๆนั่งหน้า คนชรานั่งหลัง !!!

goody

• บุคคลทั่วไป
กรณีเกียร์ทริป ต้องจับต้องชนกะอะไร    อันนี้ผมไม่ค่อยรู้อ่ะครับ แต่ตัวที่ใช้อยู่ เกียร์ทริปก็ไม่ได้หายไปไหน

แต่ที่รู้เมื่อคืนอีมิคไปลองด้วยกันมาแล้ว   เปนยังไงคงต้องให้อีมิคมาเหลาให้ฟังคั๊บ   ผมว่าช่างเมื่อไทยเก่งๆเยอะคับ T-T

ออฟไลน์ Hanoy

• RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +11/-0
  • 12V เดิมๆๆ
เอาแค่20โบ ผมว่าก็ขับไม่หมดแล้วไม่เชื่อ ถามอีโอ๊ตกับเฮียต้นดูได้ว่าแรงแค่ไหน :P :P

12V ......

ออฟไลน์ pichat-makut@hotmail.com

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +10/-2
  • วิ่งตลอด จอดก็เยอะ เลอะเทอะเป็นบางเวลา
เอาแบบคุณหน่อยว่าก็ดีอะอะอะครับ 20 bo จะบายๆไม่เปลืองตังค์

คันหู ไม่รู้เป็นอะไร เอาทุเรียนมาปั่นก็ไม่หาย

wortenko

• บุคคลทั่วไป
เอาแค่20โบ ผมว่าก็ขับไม่หมดแล้วไม่เชื่อ ถามอีโอ๊ตกับเฮียต้นดูได้ว่าแรงแค่ไหน :P :P
ผมผึ่งจะยก 20 โบลง
วาง 2 เจโบ
กดแล้ว ตาม 2 เจโบไม่ทัน
แล้ว เพื่อนๆๆ วาง 2 เจโบ ผมว่าไม่จุกจิกนะ
มีผม วาง 20 โบ จุกจิกเหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ Q-Sport

• RB25 DET
    • แรงม้า +7/-0
กล่อง ECU เครื่อง RB25DET NEO Auto กับ M/T เหมือนกันอะป่าวก๊าบ อยากรู้??? แล้วสับเปลี่ยนกันได้ป่าวก๊าบ

ออฟไลน์ Q-Sport

• RB25 DET
    • แรงม้า +7/-0
เท่าที่ใช้ไม่เคยกดจมได้ซักที บนเส้นลอยฟ้าอ่ะคับ นอกนั้นไม่ค่อยมีปัญหาอะไร 

รอบเร่งติดมือ ติดเท้าดี ประหยัดแกสมากมาย  ที่สำคัญ เวลาอยากกดไม่ต้องปิดแอร์

เท่าที่รุ้เครื่องตัวนี้หายากมากครับ ไม่ค่อยมีเข้ามา ส่วนชุดเซอร์กิต  มีแหล่งหาได้ไม่ยาก

เรื่องวายริ่งก็มีหลายที่วายจบๆอยุ่นะ  ส่วนใครแนะนำที่ไหนขึ้นอยุ่กับสมาชิกคับ

ส่วนเรื่องหล่อ ก็พอเปิดมาเห็นฝาครอบดูห้องเคตรื่อง ก็ได้รู้สึกว่าขับR34 คับ  :police:

ถ้าเอากล่อง ECU ของตัว RB25Det Neo มาใส่ตัว RB25Det Neo Tiptronic แล้วชนเกียร์ธรรมดา มันจะใช้กันได้ไหมก๊าบ อยากรู้
 T-T