A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ถามราคาเครื่องครับ

vasurat1991 · 583

ออฟไลน์ vasurat1991

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 12:05:55 AM
รบกวนหน่อยนะครับผมอยากทราบว่าราคาเครื่องrb25detอยู่ที่ประมานเท่าไร แล้วเครื่องตัวนี้มีกี่แบบ(มีcdiไม่มีcdi แอร์โฟลว์ป้ายชมพูป้ายเขียว ฝาเรียบฝาโหนก) งงมาก ดูตรงไหนบ้างแล้วแบบไหนดีที่สุด ขอทั้งราคาเกียร์atและก็mtเลยนะครับ

คือว่าผมได้รถมามันเป็นเครื่องrb25ไม่โบเกียร์atแล้วทีนี้เกิดอยากมีโบซะงั้นเลยลองไปถามๆดูว่าเอาโบมาเซทแล้วเปลี่ยนไส้ในมันจะเป็นไงมั่งได้คำตอบมาว่ามันไม่คุมกันลงเครื่องใหม่ดีกว่าผมเลยมาคิดๆดูถ้าผมลงเจผมก็ต้องทำแท่นเครื่องใหม่แต่ถ้าผมลงrb25โบมันก็น่าจะลงได้เลย(อยากประหยัดค่าวาง)
แล้วถ้าผมลงrb25detราคาเครื่องเท่าไรและค่าวางเท่าไรครับ แล้วผมควรจะเปลี่ยนจากatเป็นmtไหมอะครับ(แต่ขับatก็สบายดีนะครับเวลาสาวๆนั้งข้างๆเราก็ขับไปด้วยจับมือสาวๆไปด้วยได้นะครับแต่ถ้าmtไปรับสาวๆมหาลัยในกรุงเทพตอนเย็นๆรถก็ติดคงต้องค่อยเปลี่ยนเกียร์ตลอดแน่ๆ  อิอิ ;E)
พี่ๆน้าๆว่าผมควรจะทำยังไงดีครับ

ออฟไลน์ vasurat1991

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 12:26:45 AM
ขอถามต่ออีกนิสนะครับ แล้วไอ้เจ้าrb25det neo6มันเป็นยังไงเกียร์ชิพทรอนิกมันดีไหม เวลามันพัง จะไปหาซ่อมได้ที่ไหน แล้วrb25det neo6 กับ rb25det มันต่างกันยังไงครับ :-X

ออฟไลน์ A31 BY K-SPORT

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +13/-2
  • ขับเร็วคนแก่ก็ว่า ขับช้าจิโก๋ก็โวย
ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 02:39:56 AM
อยากประยัด 20 โบ ลงตัวสุดครับ

รักแรก มันแยกยาก  รักมาก มันยากแยก  รักเธอ เป็นคนแรก  ถ้าจะแยก มันคงยาก

ooioo

• บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 01:25:31 AM
ผมว่าน่ะ ตัว neo น่าเล่นครับ สดใหม่ม้าเยอะ แต่เกียรออโต้ ยังไม่แน่ใจนะครับ ถ้าจะให้แน่ต้องถามอู่ที่ทำ RB เช่นเก๋ดู เห็นว่ามีกล่องทั้งหมด 4 กล่อง + สายไฟ เยอะมาก  :-X :-X

แล้วก็ยังมีให้เลือกอีกว่าฝาหน้าเครื่องมีสีแดงไม่มีอีก ตัว สเตส อะไรเนี้ยแหละ ต้องศึกษาดีๆๆ ก่อนน่ะครับ เห้นว่าเกียรออโต้ จบด้วยการจับ กระปุกชน นะครับ

สำหรับผมมีแค่นี้ก่อน ตัว DET ธรรมดา เอาตัว NEO ดีกว่าเยอะครับ