A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

อันนี้คือดุมอะำไร

pichat-makut@hotmail.com · 1383

ออฟไลน์ pichat-makut@hotmail.com

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +10/-2
  • วิ่งตลอด จอดก็เยอะ เลอะเทอะเป็นบางเวลา
เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 09:19:36 PM
อยากสอบถามว่านี้คือจานอะำไร และก็นี้คือดุมอะำไรครับ
เป็นจานเดิม 12vหรือไม่ เป็นดุม s13 หรือไม่ หรือว่าเป็นดุม r32 แต่เป็นจานเดิม
ช่วยหน่อยครับ
เป็นเพราะสาเหตุนี้หรือเปล่า เวลาเบรคเเล้วมันสั่น เป็นคนทรงเจ้า
ขอบคุณครับผม

แล้วอันที่สองนี่ระครับ เป็นเบรคของอะำไรครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2011, 05:31:53 PM โดย pichat-makut@hotmail.com »

คันหู ไม่รู้เป็นอะไร เอาทุเรียนมาปั่นก็ไม่หาย

ออฟไลน์ OAT VITAMILK

• อย่าตามกู กูก็หลง
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +45/-3
  • RB 20 DET BY TMF ถึงม้าจะน้อย แต่ใช้สอยครบทุกตัว ก๊ากๆ
ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 10:58:12 PM
ต้องถอดจานออกมาก่อนอ่ะคับ ดุอยากงี้บอกยาก :)

ออฟไลน์ jakkit01

• RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +1/-0
ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 11:02:47 PM
อย่างน้าโอ๊ตว่าเหละคับต้องถอดต้องถอดแต่ผมว่าดูด้วยตาเปล่าก็น่าจะเจาะดุมมาหรือไม่ก้อจานเดิมเอามาเจาะ
แต่อาการสั่นน่าจะมาจากการเจาะดุมนะหรือไม่ก็ลูกปืนน่ะผมว่า

ถึงแม่ไม่ปลื้มแต่ผมก็รัก " Cef 31 "

ออฟไลน์ pichat-makut@hotmail.com

• RB25 DET
  • *
  • วิ่งตลอด จอดก็เยอะ เลอะเทอะเป็นบางเวลา
ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 11:04:43 PM
แต่ช่างบอกว่าลูกปืน ก็เลยยังไม่แน่ใจอะครับ ใช้มาเกือบ 3ปีเเล้วไม่เป็นไร แต่พอใช้มาเรื่อยๆ เริ่มสั่นมากขึ้นครับ
อันนี้ก็สาเหตุ ก็หน้าจะเป็นลูกปืนใช่ปะ ถ้าเป็นการสั่นที่เพราะเจาะดุมเจาะจานก็หน้าจะสั่นตั้งแต่ใส่เเล้วมั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2011, 11:12:38 PM โดย pichat-makut@hotmail.com »

คันหู ไม่รู้เป็นอะไร เอาทุเรียนมาปั่นก็ไม่หาย

ออฟไลน์ jakkit01

• RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +1/-0
ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 11:27:33 PM
งั้นลองถอดจานออกแล้วหมุนดุมดูคับฟังเสียงลูกปืนดูหรือไม่ก็หมุนดูว่ามันคลอนหรือป่าวถ้าคลอนเปลี่ยนเลยคับอันตรายเดี่ยวล้อจะล็อคคับ

ถึงแม่ไม่ปลื้มแต่ผมก็รัก " Cef 31 "

• RB25 DET
  • *
ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 11:41:18 PM
อันตรายเดี่ยวล้อจะล็อคคับ
มันเป็นยังไงครับ

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 11:45:59 PM
ผมเดานะว่า สภาพนี้ ดุมเดิม เจาะรูมาแน่นอน

ส่วนจานนั้น น่าจะเป็นจาน Cefiro ตัว24  เชฟโบ นั้นแหระ เจาะจานมา

ปั๊มสกาย 32

และไอ้ที่สั่นๆ น่าจะเป็นเพราะยางหุ้มแรค หรือลูกหมาก

ลูกปืนดุมล้อแตก ก็จะมีเสียงดัง ครืดๆๆ แต่ไม่สั่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2011, 01:51:30 AM โดย Yojinbow »

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

• RB25 DET
  • *
ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 11:59:37 PM
ขอบคุณครับ  ยางหุ้มแร็ค ใส่ใหม่แล้ว ยางลูกหมากจัดใหม่หมดแล้ว แต่เหลือลูกปืนนี้ระครับที่ยังไม่ไ้ด้เปลี่ยน
เอาชัวๆจะได้ไม่โดนช่างหลอกอะครับว่าเป็นนั้น ว่าเป็นนี่ เอาว่าง่ายๆเลย วันเเรกที่ใส่ ช่างใส่ ชุดเบรคหน้าทั้งชุด
้เป็น s13 หมดเลยแต่เราสั่งว่าไม่เอา เราจะเอา r32 เท่านั้น เพราะว่าเเพท้ายเป็น r33 กล้วว่าจะไม่แม๊ดกันอะครับ
เขาก็เปลี่ยนให้ แต่เราเห็นว่าเบรค r32 มาทั้งชุดแต่ยังทำไมเรามาสังเกตุว่าทำไมต้องเจาะจานด้วยไม่เข้าใจ ในเมื่อเอา
มาทั้งชุด แล้วทำไมไม่ใส่ไปทั้งชุด ไม่เข้าใจ คนทำตายไปเเล้วอะครับ เลยไม่รู้จะไปถามใคร

ออฟไลน์ KiNiKuMaN

• "Do what you can, with what you have, where you are."
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +51/-1
  • มีโบแล้วจ๊ะ.....
ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 12:05:02 AM
ผมเดานะว่า สภาพนี้ ดุมเดิม เจาะรูมาแน่นอน

ส่วนจานนั้น น่าจะเป็นจาน Cefiro ตัว24  เชฟโบ นั้นแหระ เจาะจานมา

ปั๊มสกาย 32

และไอ้ที่สั่นๆ น่าจะเป็นเพราะยางหุ้มแรค หรือลูกหมาก

ลูกปืนดุมล้อแตก ก็จะมีเสียงดัง ครืดๆๆ แต่ไม่สั่นครับ
สนับสนุนอีก1เสียง ดุมเจาะ+จานเซฟโบ+ปั๊มR32 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2011, 01:51:41 AM โดย Yojinbow »

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 01:53:05 AM
ขอบคุณครับ  ยางหุ้มแร็ค ใส่ใหม่แล้ว ยางลูกหมากจัดใหม่หมดแล้ว แต่เหลือลูกปืนนี้ระครับที่ยังไม่ไ้ด้เปลี่ยน
เอาชัวๆจะได้ไม่โดนช่างหลอกอะครับว่าเป็นนั้น ว่าเป็นนี่ เอาว่าง่ายๆเลย วันเเรกที่ใส่ ช่างใส่ ชุดเบรคหน้าทั้งชุด
้เป็น s13 หมดเลยแต่เราสั่งว่าไม่เอา เราจะเอา r32 เท่านั้น เพราะว่าเเพท้ายเป็น r33 กล้วว่าจะไม่แม๊ดกันอะครับ
เขาก็เปลี่ยนให้ แต่เราเห็นว่าเบรค r32 มาทั้งชุดแต่ยังทำไมเรามาสังเกตุว่าทำไมต้องเจาะจานด้วยไม่เข้าใจ ในเมื่อเอา
มาทั้งชุด แล้วทำไมไม่ใส่ไปทั้งชุด ไม่เข้าใจ คนทำตายไปเเล้วอะครับ เลยไม่รู้จะไปถามใคร

อ้อบางทีไอ้ที่มันสั่น คงเป็นเพราะดุมเจาะนั้นแหระครับ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี