A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ติดแล้วดับ

บุคคลทั่วไป · 2806

ออฟไลน์ pichat-makut@hotmail.com

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +10/-2
  • วิ่งตลอด จอดก็เยอะ เลอะเทอะเป็นบางเวลา
ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 08:05:12 PM
ผมลงรูปไม่เป็นงะคับ มีเมลไหมเดียวผมส่งให้ในเมล มันก็คือตัวรีเลย์ปั๊มติกแหละคับ แต่อันนี้มันใช้กับเครื่องเจนะคับบางคนใช้รีเลย์บอส แต่ผมใช้ตัวนี้ อยู่ข้างกล่องecu
นั้นละครับ เมล์ตามชื่อเลยครับผม ขอบคุณนะครับ :-\ :-\ :-\

คันหู ไม่รู้เป็นอะไร เอาทุเรียนมาปั่นก็ไม่หาย

ac

• บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 08:13:40 PM
ผมก็ลืมดูชื่อคุณนะคับ :) ส่งไปแล้วนะคับ

ออฟไลน์ pichat-makut@hotmail.com

• RB25 DET
  • *
  • วิ่งตลอด จอดก็เยอะ เลอะเทอะเป็นบางเวลา
ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 08:33:12 PM

มันอยู่ตรงไหนของรถอะครับ แล้วมันเกี่ยวกับเครื่อง jzไหมครับ

คันหู ไม่รู้เป็นอะไร เอาทุเรียนมาปั่นก็ไม่หาย

• RB25 DET
  • *
ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 08:35:50 PM
อยู่ข้างกล่องecu แต่ทำไมรถผมไม่มีอะครับงงเลย แล้วมันมีำไว้ทำอะไรครับ ขอบคุณครับผม

ac

• บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 07:32:52 AM
การทำงานของมันก็คล้ายๆรีเลย์ปั๊มติ๊กหรือเราจะเรียกว่ากล่องคุมปั๊มติกก็แล้วแต่เพราะที่ตัวมันจะมีการเอาสัญญาณจากกล่องecu มาคุมการทำงานของมันอีกทีนึง ถ้าบางคันวางเจแต่ไม่มีตัวนี้ก็ไม่แปลกคับ ช่างบางคนจะใช้รีเลย์ธรรมดา2ตัวต่อเอา แต่ข้อดีของตัวนี้เท่าที่หาข้อมูลมา คือเวลาเกิดอุบัติเหตุ ทำให้เครื่องยนต์ดับ ปั๊มติ๊กจะหยุดทำงานไปด้วย เพื่อป้องกันการเกิดไฟไหม้ได้ครับ ซึ่งวงจรรุ่นเก่าไม่มีครับผม ตรงนี้ผมคัดลอกมาจากเวบjzนะคับ เพราะเข้าไปหาข้อมูลบ่อยนะคับ