A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ถามเรือ่งกลิ่นแอร์ครับ

บุคคลทั่วไป · 1265

toyotaway

• บุคคลทั่วไป
เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 09:31:35 PM
พอดีมาสังเกตว่ากลิ่นที่เจอในรถเนี่ย มาจากแอร์ครับ  ตอนเปิดแอร์สัก 27 แล้วเปิด low เนี่ยจะมีกลิ่นตุๆ  ออกมา แต่พอเร่งแอร์ให้เย็นขึ้น กลิ่นไม่ค่อยมี (หรือมันกระจายจนไม่ได้กลิ่น)  ถ้าเปิดเบาเมื่อไหร่ กลิ่นมาทันที มีคำถามว่า

1.  มันเกี่ยวอะไรกับแอร์ไหมคับ  พอดีถามเพื่อนมา เพือ่นบอกว่า อาจจะต้องลองไปล้างแอร์ดูว่า ข้างในแอร์มันสกปรก ชื้นจนมีกลิ่นหรือเปล่า ใช่ป่าวคับ แนะนำหน่อย

Dech_A31

ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 09:42:33 PM
ลองล้างตู้ดุครับ ...แอร์จะเปิดเบาหรือแรง...ก็ไม่ควรจะมีกลิ่น ..หรือกลิ่นนั้นเกิดจากในรถคุณเอง ...โชคดี..เพื่อสุขภาพ จัดด่วน

toyotaway

ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 10:03:35 PM
ทีแรกเข้าใจว่าจากในรถ พยายามวาง ถ่าน วางน้ำหอมปรับอากาศ ก็รู้สึกว่าถ้านั่งเฉยๆ  ไม่มีกลิ่น พอลองเปิดแอร์เบาเท่านั้น กลิ่นโชยกันเลยทีเดียว  งั้นควรไปล้างตู้ใช่ไหมคับ

ถ้าแถว ๆ ถนนจันทร์มีร้านแนะนำไหมคับ  ราคาโดยประมาณควรไมเกินเท่าไหร่อะคับ

M

ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 08:48:16 AM
ลองย้อนกลับไปอ่านหัวข้อเทคนิคและวิธีการd.i.y ครับ....ถอดน็อตสี่ตัวก็หายเหม็นแน่..