A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ผมติดเกจ์วัดต่างๆของGReddy แต่ตอนนี้เกจ์วักความร้อนขึ้น Warning

poodkavee · 2410

ออฟไลน์ poodkavee

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
  • วิ่งแค่พอขำๆ
คือรถผมติดเกจ์วัดของ GReddy  มี Ext Temp,Turbo,Oil Temp,Oil Press,Water Temp,Fuel Press คือทุกตัวใช้ได้หมดยกเว้น Water Tempครับ แค่เปิดยังไม่สตาร์มันก็ขึ้นWaningแล้วขับไปก็waningตลอดแต่เกจ์วัดเครื่องปกติครับส่วนเกจ์วัดอื่นทำงานปกติหมดเลยสงสัยว่าเป็นอะไร ใครรู้ช่วยผมที ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ a31gtr@lardprao41

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +42/-0
  • 日産 - セフィーロ
ลองดูครับ จะช่วยได้หรือเปล่าไม่รู้

http://greddy.net.au/img/PHP/products/pdf/754.pdf

ออฟไลน์ TheBest

• RB26 Inside
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +29/-4
  • A31
ตั้งอุณหภูมิ warning ไว้ต่ำเกินรึเปล่า

TheBest ครับ
สาวๆนั่งหน้า คนชรานั่งหลัง !!!

• RB20 DE
ขอบคุณ a31gtr@lardprao41 มากคับจะลองไปศึกษาดู และขอบคุณ Thebestมากคับแต่water tempผมให้ร้านตั้งให้อะคับปกติมันใช้ได้คับแต่อยู่มาวันหนึ่งมันก็เกิดเกเรซะงั้น

ออฟไลน์ long

• RB20 DE
    • แรงม้า +1/-0
เป็นปกติทุกอย่าง แสดงว่าตัวเซนเซอร์วัดอุณหภูมิน้ำเสียครับ
ทั้งนี้ เซนเซอร์จากเกจ์วัดจะเป็นคนละตัวกับที่วัดหน้าจอไมล์ครับ

• RB20 DE
ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบคับผมพบแล้วว่าเป็นเพราะสายไฟมันขาดครับ ต่อไม่ได้ด้วยไม่มีตอให้ต่อเลย เซงซื้อใหม่อย่างเดียว