A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

เปลี่ยนตุ๊กตาเพลากลางแล้ว สั่นสะท้านเข้าในเก๋ง ต้องแก้ไขยังไงต่อครับ

Kuer A 31 · 6575

ออฟไลน์ Kuer A 31

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +1/-0
เดิมไปเปลี่ยนมา ราคา 870 บาท ใช้งานได้ 2 - 3 เดือนจะมีอาการเสียงดังคราง หึ่งเข้าในเก๋งได้เข้าให้ร้านเช็ค ก็ยินดีเครมให้ ผมก็เลยแจ้งว่าจะไปหาซื้อมาเอง
ก็เลยได้ของคุณโน๊ต สมช.ที่ได้สติ๊กเกอร์ในคลับเรานี่แหละครับ ราคา 2,600 บาท  ก็เลยนำมาให้ร้านเปลี่ยนให้โดยไม่คิดค่าแรง สรุปลูกปืนแตก แถมคืนเงินให้อีก 870 บาท
เสร็จขับออกมา จะมีอาการสั่นสะท้าน ที่ความเร็ว 40 - 60 และ 80 - 100 นอกนั้นจะไม่สั่น...ถามผู้รู้มีใครเคยเป็นบ้างครับ และ จะต้องแก้ไขยังไงครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MINT

• ^-^Welove A31^-^
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +13/-1
  • "พี่ๆๆ บางระจัน ไปทางไหนค้าบ!!!"
สั่นที่พวงมาลัยด้วยปล่าวครับ หรือสั่นเฉพาะตัวรถ

"ย๊าก!!! เวงละ... น้ำมันหมด!!!"เต็มใจและยินดีต้อนรับพี่น้อง A31Club ทุกๆท่านที่ผ่านมา จ.นครศรีฯนะคร๊าฟ 086-7452010 มิ้นท์ คร้าฟ...

First

• บุคคลทั่วไป
ตัดต่อเพลามารึเปล่าครับ...หรือว่าตั้งระดับเพลาหักมุมเกินไป ลองให้ช่างตั้งท้ายเกียร์ดูครับให้ได้แนวระนาบเดียวกันให้มากที่สุดครับ ถ้าเปลี๋ยนตุ๊กตาใหม่แล้ว น่าจะแก้ได้ครับ (คือของผมมันเป็นแบบนี้แหละครับช่างแก้ให้ก็หายครับลองดู)

ออฟไลน์ ravee

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +8/-0
อ่า ผมเป็น 80-100 อะ
มีหลายสาเหตุครับ
ของผมแม็กดุ้งใน นิดนึง

สมาคม ขุนพล เครื่องเอียง นี่แนะๆ ๆ ๆ .....

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
อาการแบบนี้น่าจะเรียกว่า เพลาเยื้อง

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

First

• บุคคลทั่วไป
อาการแบบนี้น่าจะเรียกว่า เพลาเยื้อง

ช่ายๆๆน้านิต ผมก็ว่าน่าจะเป็นเช่นนั้น

ออฟไลน์ alabest

• สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
ขั้นตอนการแก้ ช่างแก้ยังไงครับ รอฟังอยุ่อาการเดียวกันเลย

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
สาเหตุที่เคยเจอ คือตัดต่อเพลามา หรือเพลาไม่ตรงรุ่น

แต่ตั้งได้ไหมอันนี้ไม่แน่ใจนะครับ เคยเจอปัญหาแบบไม่ใช่รถตัวเอง เหมือนแก้ได้ แต่ไม่จบ

อีกอย่าง เคยได้ยินว่าถ้าวางเครื่องมาไม่ตรง ทำยังไงก็ไม่จบ

ถูกผิดยังไงขออภัยครับ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ Kuer A 31

• RB20 DET
  • *
ครับ..ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ..รถผมเดิมๆ เครื่องเดิมทุกอย่าง..เมื่อก่อนไม่เป็น..Check ทุกอย่าง แม้แต่ลูกปืนล้อก็เปลี่ยนแล้ว ( ของเดิมยังดีอยู่ )

พอไล่มาถึงตุ๊กตาเพลากลางก็ยังแก้ไม่หาย..อาจจะเป็นได้วางตุ๊กตาเยื้องหรือป่าว..หรือต้องจี้ถ่วงเพลากลาง ใครเคยทำบ้างคับ..ตอนนี้อาการดังกล่าวยังเป็นอยู่มันรู้สึก

รำคาญอ่ะคับ...   ขอบคุณครับ...
T-T T-T

ออฟไลน์ note

• www.a31club.com
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +12/-2
ลองไล่ดู 1.ล้อ 2.เพลากลาง 3.เพลาข้าง 4.ยาง ขอเเค่่4ข้อ เป็นไปไม่ได้ว่าจะไม่หาย เพราะอุปกรณ์ที่มันหมุนมีแค่นี้