A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ถ้าหนูเข้ารถ ไฟไม่มาหัวเทียน ดูตรงใหนบ้างครับ

Life Park · 2726

ออฟไลน์ Life Park

• สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +1/-0
** พอดีรถจอดอยูดีๆ ..ตอนเช้ารถสตร์ทไม่ติด น้ำมันมาปกติ ลองถอดหัวเทียนมาเช็คดู ไม่มีไฟมาที่หัวเทียนเลย แต่มีรอยหนูเข้ามาในรถ เจออุจจาจะมันตรงลิ้นชักเก็บของ..ถ้าเกิดจากหนูอาการนี้ควรดูที่ใหนบ้างครับ  ผมหาหมดทุกที่แล้วไม่เจอ กล่องเครื่องก็ลองสับดูแล้ว ก็ไม่ติด...(ขยับหนีมันหลายรอบแล้ว มันก็ยังตามมาอีก ใครมีวิธีฆ่ามันบ้างครับ..ต้องโหดแล้ว งานนี้ )..

ออฟไลน์ pichat-makut@hotmail.com

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +10/-2
  • วิ่งตลอด จอดก็เยอะ เลอะเทอะเป็นบางเวลา
>:( >:(ใช้ยาเบื่อเลยคัยตายแน่ๆ >:( >:( ( มีอีกวิธีคับแต่ไม่ตายโดยให้หาเม็ดพริกไทแห้งเอามาห่อผ้ามุ้งมัดเป็นก้อนๆและว่างไว้ในรถคับเป็นวิธีไร่หนูอีกหนึ่งวิธีคับลองดูคับ)
เข้าท้าแฮ๊า ว่าแต่มันกันได้แน่นะใช่ไหมครับ

คันหู ไม่รู้เป็นอะไร เอาทุเรียนมาปั่นก็ไม่หาย

• RB25 DE
  • *
เป็นวิธีที่เขาบอกมาคับแต่ผมเองยังไม่เคยลองเลยคับ :) :) :)
** เดี๋ยววันนี้ผมลองเลย..ที่นอนประจำของมันคือลิ้นชักเก็บของฝั่งคนนั่ง..จะลองเอาไปไว้ดู..กลัวมันจะไปที่อื่นต่ออีก..เฮ้อ..รถก็ขยับไปจอดที่อื่นไม่ได้..ว่าแต่พริกไทยต้องทุบให้มีกลิ่นหรือเปล่าครับ..

non@cef

• บุคคลทั่วไป
ลองเช็คสายไฟเข้ากล่อง กับ สายไฟรีเลย์ด้วยนะครับ

Pitackpong

ของพี่ก็โดนครับ แต่มันอยู่ในห้องเครื่อง เล่นเอาข้าวไปกินช่วงกลองอากาศเลยแหละ
บ้านช่องก็ทำสอาดดีแล้ว ดันมีหนูมาอยู่อีก เซ็งจริงๆ วางยาแล้วมันก็หายไปพักนึง
แต่อีกไม่นานมันก็มาอีก ข้างบ้านเป็นร้านขายกับข้าวมั้งมันเลยไม่หมดสักที...เบื่อจริงๆ

ออฟไลน์ ton_naraka

• ไม่สนิทอย่าล้อเล่น
  • RB25 DE
    • แรงม้า +0/-0
ลองไล่ดูตามสายไฟคับ ของผมก็โดนเหมือนกัน กัดซะเกือบขาดเลย

• RB25 DE
  • *
ลองไล่ดูตามสายไฟคับ ของผมก็โดนเหมือนกัน กัดซะเกือบขาดเลย
** ขอบคุณทุกท่านนะครับ..มาแจ้งผลครับ..ผมทำตามที่ได้ข้อมูลมา 2อย่างเลยครับ..คือเอาน้ำยา Sonax ฉีดในห้องเครื่อง และตามทางที่คิดว่าเป็นทางผ่านของมัน..กลิ่นน้ำมันจะทำให้มันหนี..ของผมที่บริเวณล้อหน้าครับ..และนำพริกไทยห่อวางไว้ในที่ ที่มันเข้ามาอยู่คือในลิ้นชักเก๊ะเก็บของ ผมเอาทั้งพริกไทยเม็ด และพลิกไทยผงใส่ถาด วางลงไว้ในลิ้นชักเก๊ะ..ผลคือ..มันเดินเข้าทางที่ผมฉีด Sonaxไว้ และเข้ามาเดินย่ำพริกไทยป่นเล่นในถาด เห็นเป็นรอยเท้าเลย..แถมปีนเข้า ออกลิ้นชักที่ผมเปิดไว้ โดยที่ผงพริกไทยยังติดอยู่ตามขอบลิ้นชัก ที่มันปีน และสุดท้ายที่แค้น..มัน อี๊ เย้ยไว้ให้ผมดูต่างหน้าอีก สรุปไม่มีผลครับ..คืนนี้ต้องเล่นบทโหดละครับ..
ของพี่ก็โดนครับ แต่มันอยู่ในห้องเครื่อง เล่นเอาข้าวไปกินช่วงกลองอากาศเลยแหละ
บ้านช่องก็ทำสอาดดีแล้ว ดันมีหนูมาอยู่อีก เซ็งจริงๆ วางยาแล้วมันก็หายไปพักนึง
แต่อีกไม่นานมันก็มาอีก ข้างบ้านเป็นร้านขายกับข้าวมั้งมันเลยไม่หมดสักที...เบื่อจริงๆ

** ครับ ของผมที่อยู่มันคือ 1.พัดลมโบเวอร์แอร์ครับ..ม้นเอาพวกใยต่างๆที่บุในรถเราเท่าที่มันหาได้..ไปสร้างบ้านมันในนั้นครับ เปลี่ยนพัดลมโบเวอร์แอร์ไป1ตัวแล้วครับ..มันเอาเข้าไปอัดจนมอเตอร์ใหม้เลย..2.อีกที่ที่มันอยู่ก็ในลิ้นชักเก๊ะเก็บของครับ มันเอาทิชชูในรถไปหนุนนอนอย่างดีเลยครับ..ของผมมันเข้าทางช่องประตูระบายลมในตู้พัดลมโบเวอร์แอร์ มันผุเลยเข้า ตอนนี้ผมอุดเรียบร้อย แต่ไม่รู้ว่ามันเข้าทางใหนได้อีกคราบ..เฮ้อ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2011, 09:36:26 AM โดย Life Park »

วรัท

ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 06:28:59 AM
ถ้ามันเข้ามาในรถทางไหนอะครับของผมก้อเคยมีเข้าไม่รู้จะทำยังไงก้อเรยหาแผ่นพลาสติกมาแปะเเล้วยิงซิลิโคนเรย
ที่เเรกมันอยู่ข้างในคอลโซลตรงลิ้นชักมันจะเป็นที่เอาไว้ให้อากาศข้างนอกเข้ามาในรถอะคับตรงนี่มันน่าจะมี2ข้างเรยมั่ง
ที่สองคือที่ระบายอากาศท้ายรถถ้าจำไม่ผิดจะมีแผ่นยางปิดอยู่(เเต่ของผมเอาหนูไม่อยู่ขาดกระจุย)
ผิดยังไงก้อขออภัยมานะที่นี่ด้วย

ออฟไลน์ Kuer A 31

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB20 DET
  • *
ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 09:16:40 AM
ของผมน่ะ..ถ้าหนูเข้ารถ..เป็นเสร็จทุกราย..คับ..อิๆ..หนูนั่งหน้า คนชรา นั่งหลัง...ล้อเล่นคับ.. -_+

• RB25 DE
  • *
ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 09:21:21 AM
ถ้ามันเข้ามาในรถทางไหนอะครับของผมก้อเคยมีเข้าไม่รู้จะทำยังไงก้อเรยหาแผ่นพลาสติกมาแปะเเล้วยิงซิลิโคนเรย
ที่เเรกมันอยู่ข้างในคอลโซลตรงลิ้นชักมันจะเป็นที่เอาไว้ให้อากาศข้างนอกเข้ามาในรถอะคับตรงนี่มันน่าจะมี2ข้างเรยมั่ง
ที่สองคือที่ระบายอากาศท้ายรถถ้าจำไม่ผิดจะมีแผ่นยางปิดอยู่(เเต่ของผมเอาหนูไม่อยู่ขาดกระจุย)
ผิดยังไงก้อขออภัยมานะที่นี่ด้วย
** น่านหล่ะครับ..รูระบายอากาศคือทางเข้าของมัน..แต่ผมอุดด้านคนนั่งอย่างเดียว มันก็ยังเข้าอยู่..และประตูลมก็ปิดเหมือนเดิม..ไม่ทราบว่าประตูลมนี่มีด้านคนขับด้วยหรือเปล่าครับ