A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ขอทราบวิธีเช็คปั๊มติ๊กว่าเสียหรือไม่ ด้วยตัวเองอย่างง่ายๆ ครับ

paxtax · 11948

ออฟไลน์ paxtax

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
เท่าที่เคยอ่านเจอ น่าจะเป็นการ ฟังเสียงว่าทำงานหรือไม่ แต่ไม่แน่ใจว่าฟังตรงจุดไหนและเสียเป็นอย่างไรครับ
ถ้าไม่มีเสียอะไรเลยนี่สรุปว่าเสียแน่นอนใช่ไม๊ครับ
ราคาซักเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ puky

• RB25 DE
    • แรงม้า +2/-0
  • RB25det ขับหลัง 12 นิ้ว
ปั๊มอยู่ในถังน้ำมันด้านท้ายรถ หากเป็นปั๊มเดิมจะมีเสียงดังจีดดด ไม่ค่อยดังเท่าไร หากเป็นพวกปั๊มแต่ง หรือ พวกปัั๊มที่มี flow เยอะหน่อยพวกของ 300zx ก็จะดังชัดเจนนั่งในรถยังได้ยิน หากบอกไม่ได้ยินเสียงก็มาเช็คต่อที่ท่อน้ำมันเข้ารางถอดมาแล้วหาขวดมารองไว้แล้วให้เพื่อนปิดกุญแจดู แล้วก็ดูว่ามีน้ำมันมาปกติหรือเปล่า จะให้ดีหาเกจ์ติดเอาเป็นแบบไฟฟ้าจะได้ปลอดภัยหน่อย รอบเดินเบาจะอ่านแรงดันได้ 2 บาร์กว่า ตอนรอบสูงก็จะได้เกือบสี่บาร์ แปรผันตามแรงดันแบตเตอรี่ครับ ราคามือ 2 ของเดิม ก็ 5-700 พวกของ 2j rb26 ก็พันต้นถึงกลาง ครับ

อยากซื้อหรือแลก เข้ามาชมของผมกว่า 50 รายการ ได้ใน ---->Facebook คลิ๊กเลยครับ Pukyshop

• RB20 DE
ปั๊มอยู่ในถังน้ำมันด้านท้ายรถ หากเป็นปั๊มเดิมจะมีเสียงดังจีดดด ไม่ค่อยดังเท่าไร หากเป็นพวกปั๊มแต่ง หรือ พวกปัั๊มที่มี flow เยอะหน่อยพวกของ 300zx ก็จะดังชัดเจนนั่งในรถยังได้ยิน หากบอกไม่ได้ยินเสียงก็มาเช็คต่อที่ท่อน้ำมันเข้ารางถอดมาแล้วหาขวดมารองไว้แล้วให้เพื่อนปิดกุญแจดู แล้วก็ดูว่ามีน้ำมันมาปกติหรือเปล่า จะให้ดีหาเกจ์ติดเอาเป็นแบบไฟฟ้าจะได้ปลอดภัยหน่อย รอบเดินเบาจะอ่านแรงดันได้ 2 บาร์กว่า ตอนรอบสูงก็จะได้เกือบสี่บาร์ แปรผันตามแรงดันแบตเตอรี่ครับ ราคามือ 2 ของเดิม ก็ 5-700 พวกของ 2j rb26 ก็พันต้นถึงกลาง ครับ

ขอบคุณมากๆๆๆๆ ครับ ไม่เคยเห็นคำตอบละเอียดแบบนี้เลย
เข้าใจขึ้นเยอะเลยครับ
ของผมเป็นเดิมๆ 12Vครับ

แล้วอยู่หลังรถ จะถอดออกยังไงกันน่ะครับ เพราะกระโปรงหลังเป็นเหล็กทั้งแผ่น ไม่มีช่องเลย
เราถอดเปลี่ยนเองได้ไม๊ครับ

• RB25 DE
ไม่แน่ใจเลยครับว่า เชฟถอดอย่างไร r32 ผม เปิดฝาท้าย เปิดพรมขึ้น ด้านขวามือ จะเห็นฝาปิดมีน๊อต 4 ตัวถอดออก และจะไปเจอะฝาที่ปิดถังน้ำมันมีน๊อตอีก 6 ตัว ถอดออกแล้วดึงออกมาปั๊มจะติดขึ้นมาด้วยครับ

อยากซื้อหรือแลก เข้ามาชมของผมกว่า 50 รายการ ได้ใน ---->Facebook คลิ๊กเลยครับ Pukyshop

• RB20 DE
ไม่แน่ใจเลยครับว่า เชฟถอดอย่างไร r32 ผม เปิดฝาท้าย เปิดพรมขึ้น ด้านขวามือ จะเห็นฝาปิดมีน๊อต 4 ตัวถอดออก และจะไปเจอะฝาที่ปิดถังน้ำมันมีน๊อตอีก 6 ตัว ถอดออกแล้วดึงออกมาปั๊มจะติดขึ้นมาด้วยครับ

ถึงบางอ้อเลยครับ A31 น่าจะหลักการเดียวกัน
แล้วรีเลย์ปั๊มติ้กนี่อยู่แถวไหนครับ เผื่อว่าจะเป็นจำเลย ผมหาไม่เจอครับ

ที่ร้านคุณ puky มีปั๊มติ๊กกับรีเลย์ไม๊ครับ เผื่อเจออะไรเสียพรุ่งนี้จะได้หาของได้ อยู่ไม่ไกลกันด้วยครับ

ออฟไลน์ Kuer A 31

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +1/-0
.. >o>รีเรย์ปั๊มติ๊ก..อยู่แผงไฟท้ายครับ แกะฝาที่ปิดแผงไฟท้ายออกจะเห็น..อยู่ระหว่างกลางที่ล็อกฝาท้ายกับแผงไฟท้ายขวาครับ    ;E

• RB20 DE
.. >o>รีเรย์ปั๊มติ๊ก..อยู่แผงไฟท้ายครับ แกะฝาที่ปิดแผงไฟท้ายออกจะเห็น..อยู่ระหว่างกลางที่ล็อกฝาท้ายกับแผงไฟท้ายขวาครับ    ;E

ว่าแล้ว มัวแต่ไปหาข้างหน้า
ซ่อนได้เนียนจริงๆ

ขอบคุณมากครับคุณ Kuer

ออฟไลน์ cefirosuke

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +3/-0
ลองดูslowปั๊มติ๊กด้วยเผื่อเสีย (ไม่แน่ใจว่า12v.เดิมๆจะมีไหมแต่ถ้าเครื่องโบมีแน่นอน) จะอยู่ที่ฝากระโปรงหน้าใกล้ๆกับกรองอากาศเป็นกล่อยอลูมิเนียมสีเงินยาวๆ

Pitackpong

• บุคคลทั่วไป
ขอต่อนิดนึงครับ ถ้าปั๊มทำงานตามที่ให้เช็คแล้ว เราจะรู้ได้ไงครับว่าแรงดันมันปกติหรือเปล่าถ้าเราไม่มีอุปกรณ์ในการวัดครับ
ตอนนี้กำลังคิดว่าปั๊มติ๊กของผมมันน่าจะแรงตกอะครับ เพราะเปิดทดสอบแล้ว มันไม่พุ้งเหมือนแต่ก่อนเลย ก่อนหน้านี้มันพุ้งแรงมากครับ

• RB25 DE
หากไม่มีตัววัดแรงดัน ก้ดูที่flow มันว่ามันทำ flow ต่อ ชม ได้กี่ลิตร ของเดิมโรงงานจะได้ 190 ลิตรต่อชม ครับ