A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

a31 เครื่องเดิม ติดแก๊ส เกิดปัญหา สตาร์ทแล้ววิ่งๆ ไม่ขึ้น เครือ่งสะดุด จะดับตลอดเลยคับ

บุคคลทั่วไป · 3644

toyotaway

• บุคคลทั่วไป
a31 เครื่องเดิม ติดแก๊ส เกิดปัญหา สตาร์ทแล้ววิ่งๆ ไม่ขึ้น เครือ่งสะดุด จะดับตลอดเลยคับ   พอดีมาทำงานที่ระยอง ขับมาที่แหลมฉบัง พอจะขับกลับ เครื่องเหยียบไม่ขึั้น สะดุดๆๆ จะดับให้ได้ วิ่งได้แค่เบา ๆ เหมือนปล่อยไหล

A31
- GAS AG
- Oil 91

ซื้อรถต่อเจ้าของเก่ามาเมื่อสัก 2 เดือนที่แล้ว สิ่งที่ไปเก็บแล้วดังนี้
1. แลคหน้า + ปีกนกหน้า
2. หัวเทียน สายหัวเทียน อีกหลายอย่างทีเกี่่ยวกับพวกระบบไฟ
3. จูนแก๊สใหม่ เปลี่ยนกรอง เปลี่ยนสายหมดที่ ศูนย์ ag
4. มะวานไปล้างแอร์ เปลี่ยนกรอง เปลี่ยนพัดลมที่ไว้เป่าเครือ่งหลายอย่าง
5. ถ่ายน้ำมันเครื่องที่ ศูนย์ shell
6. เติมแก๊สที่ siam  แก๊ส     หลังจากเติมแก๊สปั๊ป ร่วงเลย

เป็นทั้งวิ่งน้ำมัน และแก๊ส  เปิดแอร์ ปิดแอร์ เป็นหมด ไม่กล้าขับกลับบ้าน ตอนนี้จอดพักอยู่กับเพื่อน อยากหาร้านซ่อม ไม่แน่ใจว่า แถว ๆ Shell ศรีราชา ตรงข้ามมหาลัยเกษตร ศรีรีาชามีร้านไหนแนะนำบ้าง  ไม่กล้าวิ่งกลับระยองกลับดับก่อน

เพือ่นบางคนบอกว่า เป็นที่  Air flow หลวม, บางคนบอกเป็นที่แก๊ส   

ใครมีเบอร์ร้านดีๆ  แถวนี้รบกวนโทรแจ้งหน่อยได้ไหมคับ 081-362-1578

ออฟไลน์ Josefin

• RB25 DE
    • แรงม้า +1/-0
  • ดีไม่เต็มร้อย
 {;-{ เป็นไปได้ทั้ง 2 อย่างครับ  เพราะถ้าแอร์โฟว์เสียก็จะมีปัญหาสะดุดบ้าง ดับบ้าง ซึ่งก็เหมือนกับแก๊ส หากจูนไม่ดี ก็วิ่งไม่ออก วอด และ วัดรอบจะเหวี่ยงครับ แนะนำไปร้านเครื่อง จำพวกร้าน ไฟ (ไดนาโม) เพื่อเช็คระบบเครื่อง ส่วนแก๊สไปร้านที่ติดตั้งแก๊สน่ะครับ น่าจะจบนะ

ลุยเต็มที่อย่างมีสติ

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ถ้าวิ่งแก๊สและน้ำมัน ไม่ได้ นั้นก้คงไม่มช่เพราะระบบแก๊สและน้ำมันแล้ว

อาจจะเป็นที่แอร์โฟล์ว ก็ได้ สำหรับเครื่อง RB นะ

แอร์โฟล์วเสีย อาจจะสตาร์ตติด แล้วรอบเดินเบาไม่เป็นไร ถ้าเดินเกิน 1500-2000 แล้วสะอึกหรือดับก้น่าจะมาจากตรงนั้ลองหาของเพื่อนสลับดูก่อนครับ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ takumick

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +6/-2
  • เมาตลอด
อยู่แถวไหนละคับ ช่วงนี้บรรดา ช่างน้ำท่วมกันหลายเลย

toyotaway

โชคดีเจอเบอร์พี่คนนึงบนเวบ nissan คับ เค้าบ้านอยู๋แถวๆ  ศรีราชาพอดี เลยได้แนะนำไปที่ร้าน ช่างบอกว่า เป็นปัญหาที่สายไฟ มันกรอบจนขาด ช่างตัดต่อแก้ไข เปลี่ยนให้ ตอนนี้ปกติแล้วจ้า

ออฟไลน์ Josefin

• RB25 DE
  • ดีไม่เต็มร้อย
 d;l ยินดีด้วยครับ

ลุยเต็มที่อย่างมีสติ

toyotaway

หลังจากทำสายไฟ ไป  ผมรู้สึกว่า เหมือนตอนนี้คับ คันเร่ง ๆ ไม่ค่อยขึ้นเลยคับ เวลาจะแซงรถเนี่ยจากเมื่อก่อน แม้ว่ารอบจะขึ้นช้าแต่ถ้าเหยียบลงไปจนมันหารอบเจอมันจะเร่งขึ้นมา แต่ตอนนี้ เร่ง ๆ รอบขึ้นช้าแล้วดูอืด ๆ คับ ไม่กล้าแซงรถเลย  ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับการต่อสายไฟที่ไม่ดีไหมคับ

-  ต่อสายไฟไม่ดี
-  หรือว่าเกี่ยวกับที่ไปเปลี่ยนระบบแอร์บางอย่างมา

ออฟไลน์ AoFy

• RB20 DE
คอล์ยจุดระเบิด เสีย เสื่อม บ้างรึเปล่า (เดานะ)

Ceffy

หลังจากทำสายไฟ ไป  ผมรู้สึกว่า เหมือนตอนนี้คับ คันเร่ง ๆ ไม่ค่อยขึ้นเลยคับ เวลาจะแซงรถเนี่ยจากเมื่อก่อน แม้ว่ารอบจะขึ้นช้าแต่ถ้าเหยียบลงไปจนมันหารอบเจอมันจะเร่งขึ้นมา แต่ตอนนี้ เร่ง ๆ รอบขึ้นช้าแล้วดูอืด ๆ คับ ไม่กล้าแซงรถเลย  ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับการต่อสายไฟที่ไม่ดีไหมคับ

-  ต่อสายไฟไม่ดี
-  หรือว่าเกี่ยวกับที่ไปเปลี่ยนระบบแอร์บางอย่างมา
เชค สวิช คิกด่วน์ที่คันเร่งครับ สายหลุด หรือต่อไม่ครบหรือป่าว

toyotaway

สรุปเป็นสายพานหย่อนคับ ไปดึงมาเรียบร้อย

แต่ตอนนี้เจอปัญหา เหมือนข้างล่างสั่น ๆ ไม่รู้เป็นไรอีก ไม่จบสะที เส้า