A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

** ไปติดโบออฟมาแล้ว เอารูปมาให้ดู (ถามไรจิดหน่อยครับ) **

Ruck_A31 · 13620

ออฟไลน์ TuS09

• สวยตามตังค์ พลังตามทรัพย์
  • RB20 DET
    • แรงม้า +4/-0
  • ไม่มีอะไร ไกลเกินใจคน
น่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับรอบเครื่องมากกว่านะคับ

จงมองไปข้างหน้า  เพื่อก่อความหวัง

จงมองไปข้างหลัง  เพื่อแก้ความผิด

ถ้าไม่มีความหวัง  ก็เหมือนคนสิ้นคิด

ถ้าไม่มีความผิด  ก็เหมือนไม่ใช่คน

นโปเลียน

แค่...คนที่เคยล้ม  แต่...ไม่ได้หมายความว่าจะกลับมายืนไม่ได้

ออฟไลน์ KiNiKuMaN

• "Do what you can, with what you have, where you are."
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +51/-1
  • มีโบแล้วจ๊ะ.....
 [ข้อควรรู้] Blow-off Valve ตำแหน่งติดตั้งนั้นสำคัญไฉน

แค่เปลี่ยนตำแน่งติดตั้ง Blow-off Valve การตอบสนองของเครื่องยนต์ก็เปลี่ยน

กรณีติดตั้งหลัง Turbo โดยตรง
เนื่องจากระยะทางเดินของไอดีสั้น แรงดันอากาศจะต่ำ ทำให้เวลาที่เหยียบคันเร่งซ้ำ(หลังจากการถอนคันเร่ง หรือลดรอบเครื่อง) กว่าที่ Boost จะมากพอต้องอาศัยเวลานาน ซึ่งเท่ากับทำให้การตอบสนองของเครื่องช้านั่นเอง

กรณีติดตั้งหน้าลิ้นเร่งโดยตรง
การทำให้จุดที่แรงดันจะหนีออกได้มาอยู่ใกล้กับลิ้นเร่ง จะทำให้แรงดันยังคงระดับที่สูงไว้ได้ ฉะนั้นเวลาที่เหยียบคันเร่งซ้ำ Boost ก็จะมาได้เร็วกว่าในกรณีแรก การตอบสนองของเครื่องยนต์จึงรวดเร็วกว่า

Cradit : SubaruClubThailand & www.opel.in.th

ออฟไลน์ ChefPao A31

• RB25 DE
    • แรงม้า +0/-0
  • ไม่สุดแต่..... สะดุดสายตา ครับผม!
ความรู้อีกแล้วขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ TheBest

• RB26 Inside
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +29/-4
  • A31
โบออฟซื้อมามือหนึ่งหรือมือสอง ปกติอากาศต้องไม่ผ่านได้ ณ แรงดันปกติ จะทำการเปิดก็ต่อเมื่อมีแรงดันบูสต์มากระทำที่สปริง

TheBest ครับ
สาวๆนั่งหน้า คนชรานั่งหลัง !!!

ออฟไลน์ Ruck_A31

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +13/-0
  • ...อยากได้25boจัง... 080-2608465
โบออฟซื้อมามือหนึ่งหรือมือสอง ปกติอากาศต้องไม่ผ่านได้ ณ แรงดันปกติ จะทำการเปิดก็ต่อเมื่อมีแรงดันบูสต์มากระทำที่สปริง

กำมือสองครับ สงสัยจะเจ้งจิง ๆ แล้วมั้งนี่ ......... มันเล่นดูดอยู่ตลอดเลยอะ..

ออฟไลน์ tomsiam

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +18/-0
  • ก์แค่ 1 เจโบเดิม....เท่านั้นเอง
มีวัดบูสป่ะครับพี่....ลองดูว่าบูสตกไหม...

ใช้รถแรงอย่ากลัวแพง ใช้รถเก่าอย่ากลัวพัง ใช้รถทั้งเก่าทั้งแรง อย่ากลัวแพงและกลัวพัง

Ceffy

• บุคคลทั่วไป
ลองรื้อ ประกอบใหม่ดู ครับ อาจมีอะไรไปติดค้าง ที่ช่างบอกว่ามีดูดกับดัน เขาคงหมายถึงตอนมันทำงาน มันอาศัยแรงดูดจาก สาย แวคคั่ม ที่ต่อมา จาก ท่อ ไอดี ส่วนดัน ก็ ลมที่ย้อนกลับจากลิ้นปีก ตอนดันออกหรือป่าว แต่แรงที่เปิดให้คาย เกือบหมดมาจากแว๊คคั่ม ดูด ลูกสูบขึ้นไป นะครับ แต่ปกติ ไม่ควรมีเสียง ลมรั่ว ออกมาแน่นอน

• RB25 DET
  • *
  • ...อยากได้25boจัง... 080-2608465
ลองรื้อ ประกอบใหม่ดู ครับ อาจมีอะไรไปติดค้าง ที่ช่างบอกว่ามีดูดกับดัน เขาคงหมายถึงตอนมันทำงาน มันอาศัยแรงดูดจาก สาย แวคคั่ม ที่ต่อมา จาก ท่อ ไอดี ส่วนดัน ก็ ลมที่ย้อนกลับจากลิ้นปีก ตอนดันออกหรือป่าว แต่แรงที่เปิดให้คาย เกือบหมดมาจากแว๊คคั่ม ดูด ลูกสูบขึ้นไป นะครับ แต่ปกติ ไม่ควรมีเสียง ลมรั่ว ออกมาแน่นอน

ครับ...เพราะถ้าต่อสายแวคคั่มปั๊บมันก้อดูดทันทีและมีเสียงดูดซีดดดดด เบา ๆตลอดเลยเอามือไปปิดปากโบออฟ มันก้อดูดมือติดเลย..... พอลองวิ่งดูมันก้อคายตามปกตินะครับ... สงสัยต้องรื้อดูจิง ๆแล้ว..
มีวัดบูสป่ะครับพี่....ลองดูว่าบูสตกไหม...

ไม่มีครับ  :( :( :(

Ceffy

• บุคคลทั่วไป
ครับ...เพราะถ้าต่อสายแวคคั่มปั๊บมันก้อดูดทันทีและมีเสียงดูดซีดดดดด เบา ๆตลอดเลยเอามือไปปิดปากโบออฟ มันก้อดูดมือติดเลย..... พอลองวิ่งดูมันก้อคายตามปกตินะครับ... สงสัยต้องรื้อดูจิง ๆแล้ว..
ไม่มีครับ  :( :( :(
มันตั้งสปริงแข็งออ่นได้ไหมครับ ลองตั้งให้แข็งดู เพราะเหมือนสปริงมันอ่อนไป

• RB25 DET
  • *
มันตั้งสปริงแข็งออ่นได้ไหมครับ ลองตั้งให้แข็งดู เพราะเหมือนสปริงมันอ่อนไป

เออจิงด้วยสิ.... ขอบคุณครับเดี๋ยวลองไปปรับตรงหัวมันก่อน...