A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

Cefiro เครือ่งเดิม วิ่งขึ้นไปขุนวาง ดอยอินทนนท์ไหวไหม

บุคคลทั่วไป · 1487

toyotaway

• บุคคลทั่วไป
เครือ่งเดิมคับ เพิ่งไปเช็คช่วงล่างมามีแผนจะขับขึ้นอินทนนท์ ขุนวาง แต่ผมไม่เคยขับขึ้นเขามาก่อน ไม่รถวิ่งไหวไหม ต้องใช้เกียร์ 1,2 ป่าว ปิดแอร์ด้วยใช่ไหมคับ

ก่อนขึ้นควรจะพักเครือ่งจากแกส แล้วเปลี่ยนเป็นน้ำมันไหม

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ได้อยู่ครับ  แต่วิ่งน้ำมันก็จะดีมากกับตัวมัน

ใฃ้เกียร์ และรอบเครื่อง ให้เหมาะกับสภาพถนน

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

toyotaway

ต้องใช้เกียร์ 1 หรือ 2 คับ แล้น ควรวิ่งสักประมาณความเร็ว ไมล์ และรอบเท่าไหร่คับ

ออฟไลน์ Josefin

• RB25 DE
    • แรงม้า +1/-0
  • ดีไม่เต็มร้อย
 ;E ได้อยู่แล้วครับ แต่น้ำมันก็ดุเดือดนะครับ

ลุยเต็มที่อย่างมีสติ

ออฟไลน์ ระcefiro

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +4/-0
  • 12vเดิมๆงบน้อยเเต่งสวยก็พอเเล้ว
ได้อยู่นะครับก่อนที่จะขึ้นต้องเช็คเครื่องดีๆนะครับที่สำคัญน้ำเครื่องห้ามขาดเลยนะครับ

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ต้องใช้เกียร์ 1 หรือ 2 คับ แล้น ควรวิ่งสักประมาณความเร็ว ไมล์ และรอบเท่าไหร่คับ

อืม ทักษะ ต้องประมาณเองครับ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ tomsiam

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +18/-0
  • ก์แค่ 1 เจโบเดิม....เท่านั้นเอง
ชิวๆๆมากเลยครับเชือผมดิ...อิอิอิอิ

เหนือสุด...ยันใต้เกือบสุดของใต้..ก์ขี่เจ้าเซฟไปนิแหละ....

ใช้รถแรงอย่ากลัวแพง ใช้รถเก่าอย่ากลัวพัง ใช้รถทั้งเก่าทั้งแรง อย่ากลัวแพงและกลัวพัง

toyotaway

น้ำเนี่ยคือน้ำอะไรบ้างคับ ??

ได้อยู่นะครับก่อนที่จะขึ้นต้องเช็คเครื่องดีๆนะครับที่สำคัญน้ำเครื่องห้ามขาดเลยนะครับ

ออฟไลน์ sudtreen31

• RB25 DE
    • แรงม้า +0/-0
  • อยากลองเป็นสับปะรดดูสักที
ผมเคยแระ  วาล์วน้ำตาย  ที่แม่แสะ ก่อนเข้าปาย  ตอนนั้นใช้ปิกอัพ

เครียดเลย  ต้องฝากรถกะป้อมตำรวจแล้วเกาะรถเพื่อนไปต่อ  น้ำเดือด  ปุด  ปุด