A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

อัดมาแล้วถอนคันเร่งดับไปเลย

abuzayarb · 2797

luciferceffy

• บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 03:31:34 PM
ตอบจากประสบการณ์ตรงนะครับ
รอบเดินเบา ปกติ ผมตั้งไว้ที่ 750 โดยประมาณครับ ทั้งเปิดแอร์ และปิดแอร์ ทั้งแก๊ส และน้ำมัน ไม่ว่าจะเปิดหรือ ปิดแอร์ aac วาวล์ก็จะพยายามรักษารอบเดินเบาไว้ เพียงแต่ระหว่างเปิดแอร์ โหลดมันเพิ่ม คือ คอมแอร์ จอแอร์ จะสั่ง กล่องให้ จ่ายน้ำมันเพิ่มเล็กน้อย ไม่งั้น รอบจะตก และดับได้เวลาถอนคันเร่งอ่ะครับ
ส่วนการตั้งรอบเดินเบา ควรตั้งตอนเครื่องร้อน เพราะตอนเครื่องเย็น รอบจะสูงกว่าปกติ อยู่แล้ว เพราะ temp sensor สั่งจ่ายน้ำมันเพิ่มครับ
ขอบคุณมากครับ ตอนนี้รอบเดินเบาผมไป1000แล้ว ตอนแรกตั้งไว้700 ไม่รู้ขับไปขับมา 1000 เฉยเลยวันนี้เดียวสตาท์เครืองไว้สักพักแล้วจะลองตั่งดูครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ abuzayarb

• สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +1/-0
  • CEFIRO A31 LOVERS
ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 10:41:06 PM
ถ้าเป็นช่วงตอนเบรกแรงๆเกือบทุกๆครั้ง....น่าจะเป็นมาจากสายเวคคั้มหรือปั้มลมเบรกเริ่มรั่วแล้ว
เวลารถติดๆบนถนนเบรกแรงๆดับต้องค่อยๆเบรก
ใช่ครับ เป็นแบบนี้เลย ผมลองดูน้ำมันเบรคไหงมันพร่องเร็วจังหว่า ทั้งที่เพิ่งเติมเอง แต่เดี๋ยวก็ว่าจะดู acc วาล์วซะด้วยเลย ;E

ก็ยังเป็น คนเดิมและก็คันเดิม