A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

จอไมล์ เจ หน้ามืด drop ไฟหน้าจอไมล์ ไม่ได้ครับ

บุคคลทั่วไป · 2439

arare_a31

• บุคคลทั่วไป
 จอไมล์ เจ หน้ามืด drop ไฟหน้าจอไมล์ ไม่ได้ครับ
ปกติแล้วเวลาเรากดปุ่มที่หน้าจอไมล์แล้วไปมันจะต้อง drop ลง
แต่ของผมมันไม่ drop อ่ะครับ รบกวนผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ ขับกลางคืนแสบตาไปหมดแล้วครับ
ขอบคุณมากครับ   :-X

รุ่นนี้เลยครับ

ออฟไลน์ annderson

• RB25 DE
    • แรงม้า +0/-0
ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 10:35:05 PM
ปลั๊กน้ำเงิน
PIN สี สัญลักษณ์ ต่อกับ
1 เขียว-ดำ TURN-L + ไฟเลี้ยวซ้าย (ไฟบวก)
2 แดง BEAM + ไฟสูงขั้วบวก
3 แดง-เหลือง BEAM - (GND) ไฟสูง ลบ
4 เขียว-เหลือง TURN-R + ไฟเลี้ยวขวา (ไฟบวก)
5 ขาว-ดำ GND - กราวด์
6 แดง-ดำ R ,BUZZLE + สัญญาณจากเกียร์ไฟถอย (ไฟบวก)
7 น้ำเงิน-เหลือง BATT + ไฟแช่ 12V.
8 แดง-ขาว DOOR - ไฟประตู (ไฟลบ)
9 ดำ GND - กราวด์
10 แดง-เขียว ไฟหรี่ + ไฟหรี่เวลาเปิดเรือนไมล์จะลดแสงลง (ไฟบวก)
11 ขาว-เขียว ไม่ต่อ ไม่ต่อ
12 ขาว IG SW. + ไฟ On สวิตซ์กุญแจ
13 ขาว-น้ำเงิน GND - กราวด์

ลองดูเพื่อเป็นประโยชน์ หรือไม่ก็ทิ้งเมล์ไว้เด๋วผมส่งวายริ่งทั้งหมดของจอหน้าไมล์ เจหน้ามึด ให้เลยครับ

arare_a31

ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 03:06:10 PM
ขอบคุณมากเลยครับ คุณ annderson
ยังไงรบกวนด้วนนะครับ

toy_0707@hotmail.co.th

ขอบคุณมากเลยครับ

ออฟไลน์ bkton14

• RB20DET เดิมๆๆ แอบแรงเพราะแรงน้อย
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +8/-0
ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 11:19:33 PM
1 เขียว-ดำ TURN-L + ไฟเลี้ยวซ้าย (ไฟบวก)
3 แดง-เหลือง BEAM - (GND) ไฟสูง ลบ
4 เขียว-เหลือง TURN-R + ไฟเลี้ยวขวา (ไฟบวก)
6 แดง-ดำ R ,BUZZLE + สัญญาณจากเกียร์ไฟถอย (ไฟบวก)
7 น้ำเงิน-เหลือง BATT + ไฟแช่ 12V.
8 แดง-ขาว DOOR - ไฟประตู (ไฟลบ)
10 แดง-เขียว ไฟหรี่ + ไฟหรี่เวลาเปิดเรือนไมล์จะลดแสงลง (ไฟบวก)
12 ขาว IG SW. + ไฟ On สวิตซ์กุญแจ

ลองดูเพื่อเป็นประโยชน์ หรือไม่ก็ทิ้งเมล์ไว้เด๋วผมส่งวายริ่งทั้งหมดของจอหน้าไมล์ เจหน้ามึด ให้เลยครับ
ผมขอด้วยซิครับ buttercup809@hotmail.com

arare_a31

ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 05:00:39 PM
ได้รับแล้วครับ ขอบคุณมากเลยครับ คุณ annderson  T-T

p.watermelon

ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 10:03:03 AM
ผมขอด้วยคนครับ p.watermelon@windowslive.com 

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ a31@udon

• ยังมี"ไฟ"อยู่
  • RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 01:12:30 AM

ขอด้วยอีกคนครับท่าน wavephone308@hotmail.com
ขอบคุณไม่น้อย

"เงียบ"คือพัง.."ดัง"คือวิ่ง