A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

อยากจะถามเรื่องแม็ก Rota TE37 ครับ

บุคคลทั่วไป · 1252

a31thailand

• บุคคลทั่วไป
เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 06:39:37 PM
อยากถามตามหัวข้อเลยครับ ว่ามันแข็งแรงทนทานแค่ไหน และ เหมือนหรือต่างจากของแท้มากแค่ไหน แล้วถ้าซื้อมาใส่จะดูตลกไหม พอดีงบน้อย......

ถ้าตั้งกระทู้ผิดห้องช่วยเปลี่ยนที่ครับไม่รู้ว่าห้องไหน  :)

ออฟไลน์ Ton-racing

• "ไฮโซติดดิน"
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +53/-4
  • "ขุนพล RB"
ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 06:50:58 PM
 ผมว่าอย่าเทียบกับของแท้เลยครับ :) ต่างกันลิบลิ่วทั้งคุณภาพและราคาและน้ำหนัก
ถามว่าทนทานแค่ไหนก็ในระดับนึงครับ แต่ยังไงก็ไม่เท่าของแท้ครับ สังเกตุได้จากรถที่
เกิดอุบัติเหตุแรงๆครับล้อก๊อปจะแตกกระจายเลย ส่วนล้อแท้มันจะแค่บิดเบี้ยวครับ

ปล.ตอบจากประสบการที่เคยพบและใช้นะครับไม่ได้มีเจตนาอื่นใดครับ

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 07:22:31 PM
คุณภาพก็ตามราคาครับ

ถ้าใครจะตอบว่า ไม่ต่างกันก็ไม่ว่าครับ

เพราะของแบบนี้ มันเป็นเพียงคุณค่าทางใจ

บางคนคิดว่า ใช้ของแท้ ก็แตกได้เหมือนกัน ....

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ KiNiKuMaN

• "Do what you can, with what you have, where you are."
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +51/-1
  • มีโบแล้วจ๊ะ.....
ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 08:33:51 PM
เทียบกันไม่ได้เลยครับ ถ้าเอาสวยงามก็พอได้ แต่ถ้าจะหวังให้คุณสมบัติเหมือนของแท้ มันเป็นไปไม่ได้แน่นอนครับ

a31thailand

ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 09:58:42 PM
มันต่างกันเยอะไหมอ่ะครับ พูดถึงความเหมือนอ่ะ คือว่าขับไม่ได้โหดไรมากครับ อยากหล่อแต่งบน้อย  :)

ออฟไลน์ Ton-racing

• "ไฮโซติดดิน"
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +53/-4
  • "ขุนพล RB"
ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 10:08:31 PM
มันต่างกันเยอะไหมอ่ะครับ พูดถึงความเหมือนอ่ะ คือว่าขับไม่ได้โหดไรมากครับ อยากหล่อแต่งบน้อย  :)
ความเหมือนถ้าคนเล่นล้อแท้จะมองออกเลยครับ แค่สีนี่ก็ต่างแล้ว แต่ถ้าเอาสวยงามจัดได้ครับเพราะตอนนี้ของก๊อบเกลื่อนประเทศจิงๆ555+ :)
ยิ่งRG2นะ เด็กๆยังรู้จักเลย :)

ออฟไลน์ takumick

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +6/-2
  • เมาตลอด
ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 10:08:53 PM
ตามใจตัวเองเลยครับ

ผมยังอิจฉาคุณเลย ผมยังใส่แม็กเก่าๆอยู่เลยครับ

ไครบ้าง ไม่อยากหล่อ

ออฟไลน์ aea kronyok

• ความรักมีให้มากมาย
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +16/-0
ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 10:20:47 PM
แสดงว่าคุณภาพต้องมาพร้อมราคา อิอิ  {;-{

เคยโดดเรียน มาด้วยกันยังจำได้ เคยเฉียดตาย มาด้วยกันยังจำอยู่

เคยมีเรื่อง มาด้วยกันยังทนสู้  เมื่อพวกคุณไม่อยู่ เเล้วผมจะมีใคร

เพื่อ club A31

ออฟไลน์ KiNiKuMaN

• "Do what you can, with what you have, where you are."
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +51/-1
  • มีโบแล้วจ๊ะ.....
ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 11:11:24 PM
สรุปว่าถ้าชอบก็จัดเลยครับ  :-\

a31 uamulet

ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 04:06:20 AM
ชอบก็ซื้อเลยครับรถเราขับเองแล้วชอบแล้วสบายใจก็ซื้อไปเลยครับ like