A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

แม๊กขอบ 18 หน้ากว้าง 8.5 ใส่ยางหน้าหลังเท่าไหร่ถึงจะสวยครับ

บุคคลทั่วไป · 20015

edward

• บุคคลทั่วไป
อยากได้หลังโต ๆ ตอนนี้ใส่ 225/40/18 ทั้ง 4 เส้น ยังดูไม่ค่อยเต็มซุ้มเท่าไหร่ ขอบคำแนะนำหน่อยครับ  T-T

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ฮุๆๆ คำถาม ที่ตอบไม่ได้อีก 1 แล้ว

มันอยุ่ที่ใจชอบครับ ของแบบนี้

แต่ไอ้ที่ว่า เต็มซุ้มนี้ มันต้องขนาดไหน

ถ้าพูดถึงหน้ากว้าง ของแมก มันแค่ 8.5 เอง

ถ้าอยากเต็มมันต้อง 9-10 นิ้ว หรอออฟสวยๆครับ

สวนยางนั้น ตามหน้าแมกมากกว่า

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

edward

ถ้าแม๊กหน้ากว้าง 8.5 ใส่ หน้า 235/40/18 หลัง 255/35/18 จะเข้ากันไหมครับ  :police:

• *
ถ้าแม๊กหน้ากว้าง 8.5 ใส่ หน้า 235/40/18 หลัง 255/35/18 จะเข้ากันไหมครับ  :police:

แมกกว้าง 8.5 เค้ากำหนดหน้ายางไม่เกิน 235 อาจจะพอดีอยุ่ที่ 245 เท่านั้น

ถ้ามากกว่านั้นจะเหมือนล้อแก้มแบะ อิอิ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

edward

แมกกว้าง 8.5 เค้ากำหนดหน้ายางไม่เกิน 235 อาจจะพอดีอยุ่ที่ 245 เท่านั้น

ถ้ามากกว่านั้นจะเหมือนล้อแก้มแบะ อิอิ

ขอบคุณมากครับ  T-T

ออฟไลน์ Aood@A31Club

• A31Club forever Not Zone,Not group But only one is A31CLUB
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +38/-0
  • บ้านอบอุ่น A31 :)
ของผมล้อหลัง กว้าง 9.5 ออฟ 30 ใส่ยาง 255/35 ครับ ก็ดูล้นนิดๆ อิอิ
 :)

อยู่ที่ไหน ใจก็ยังรัก A31Club

mugennot

;)  ของผม หลังกว้าง 9.5 ใส่ยาง 225/40/18 ดึงๆ ดึ๋งๆ

edward

8.5 จะล้นนิดๆที่ 245/35 หรือ 245/40 ดีอ่าครับ

• *
8.5 จะล้นนิดๆที่ 245/35 หรือ 245/40 ดีอ่าครับ

ไอ้คำว่าดี ผมว่าเอามาเป็นนิยามลำบากสำหรับ การลงยาง

แต่เอางี้ 18-8.5 ใส่ยาง ซีรีย์ 35 มีกระด้าง โคตรๆ ตกหลุมแล้วน้ำตาเล็ด โครตสงสารแมก(แพง) แต่แน่นอน สวยเด็ด ทำให้โหลดรถลงได้อีกนิด

แต่น่าจะหายางซีรีย์นีใส่ยากหน่อย

แต่ 18-8.5 ใส่ยาง ซีรีย์ 40 มันน่าจะเหมาะกับการใช้งาน และความนุ่นมนวลจะมีมาก กว่า 35 และขนาดของเส้นผ่าศูนย์กลาง จะไม่หนีจากขนาดเดิมมาก

ยางหาง่าย ราคาไม่แพง

ที่นี้ ความดี มันอยู่ตรงไหน Up To U....!!! :D

edward

ไอ้คำว่าดี ผมว่าเอามาเป็นนิยามลำบากสำหรับ การลงยาง

แต่เอางี้ 18-8.5 ใส่ยาง ซีรีย์ 35 มีกระด้าง โคตรๆ ตกหลุมแล้วน้ำตาเล็ด โครตสงสารแมก(แพง) แต่แน่นอน สวยเด็ด ทำให้โหลดรถลงได้อีกนิด

แต่น่าจะหายางซีรีย์นีใส่ยากหน่อย

แต่ 18-8.5 ใส่ยาง ซีรีย์ 40 มันน่าจะเหมาะกับการใช้งาน และความนุ่นมนวลจะมีมาก กว่า 35 และขนาดของเส้นผ่าศูนย์กลาง จะไม่หนีจากขนาดเดิมมาก

ยางหาง่าย ราคาไม่แพง

ที่นี้ ความดี มันอยู่ตรงไหน Up To U....!!! :D

พอเข้าใจละครับ ขอบคุณท่านมากเลยครับ  T-T