A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

**- ขอถามหน่อยครับ เรื่อง ทำท่อมาใหม่แร้วเครื่องยนต์มีปัญหา -**

บุคคลทั่วไป · 2404

jetpalit

• บุคคลทั่วไป
พอดีว่ารถผมใส่ท่อ3นิ้วเหล็กทั้งเส้นไม่มีพักกลางเครื่อง1เจเทอร์โบคู่แร้วผมไปเปลี่ยนท่อเลสทั้งใบ2นิ้วครึ่งไม่มีพักกลาง รถเกรีย์ออโต้ ตอนในท่อ3นิ้วรถเหยีบได้ปกติ พอเปลี่ยนเป็น2นิ้วครึ่งเหยีบแร้วรถมันสะดุดเร่งยังไงก็ไม่ขึ้นแต่ถ้าเหยีบแบบเลื่อนๆรถก็ไปปกติ ผมก็ไปแก้ปัญหาที่ท่อ โดยการตัดปลายท่อออกก็ยังไม่หาย ผมก็ไปเริ่มแก้ปัญหาที่ หัวเทียน กับ คอยไฟ เปลี่ยนเอาของใหม่ใส่หมด แต่ ปัญหาก็ไม่หา ถอดเอากล่องไฟไปเช็กมา กล่องก็ไม่มีปัญหาอะไร อยากจะทราบว่า ถ้าผมไปเปลี่ยนปั้มติ๊กน้ำมันแร้วอาการนี้จะหายไม่ หรือ ว่าพี่ๆคนนี้พาทราบว่าอาการแบบนี้เกิดจากอะไรแร้วต้องแก้ไข้ยังไงบ้าง ช่วยแนะนำทีครับ หรือ มีอู๋ที่ไหนแนะนำให้ทีครับ เพราะผมพึ่งมาใช้รถA31 ได้ประมาณ7เดือนแต่ขับรถได้แค่ไม่กี่ครั้งมีปัญหาประสบอุบัติเหตุไป2ครั้งตั้งแต่ซื้อมาแล้วครั้งนี้เป็นครั้งที่3ที่มีปัญหา **- ช่วยแนะนำให้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ -**

ออฟไลน์ phol

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +2/-0
'B2K MOTORSPORT'  :-\โค้งวัดลาดพร้าวคับ...
เบอร์ช่างกี้ 081-0789708  :police: ช่างแจ็ค 086-8738695
โทรไปสอบถามดูก่อนได้คับ เพราะผมก็ซ่อม และโม ที่อู่นี้ล่ะคับผม!!
แก้ถูกจุด ไม่มีมั่ว ที่สําคัญไม่แพงคับ like
บอกช่างไปเลยว่า มาจาก  >o>CLUB A31 รับรองลดกระจายคับ
อิอิ++

ออฟไลน์ KiNiKuMaN

• "Do what you can, with what you have, where you are."
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +51/-1
  • มีโบแล้วจ๊ะ.....
ท่อเล็กไปหรือเปล่าครับ จาก3นิ้ว เป็น2ครึ่ง ถ้าเปลี่ยนท่อแล้วมีปัญหา ก็น่าจะเป็นที่ท่อนะครับ ของเก่ายังอยู่ไหมลองยกใส่เหมือนเดิมก่อนไหม ถ้าไม่หายแล้วค่อยไปแก้ที่อื่น
ขนาดของผมเครื่องRB20 ยังต้องเดิน3นิ้วเลยครับ

ออฟไลน์ OAT VITAMILK

• อย่าตามกู กูก็หลง
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +45/-3
  • RB 20 DET BY TMF ถึงม้าจะน้อย แต่ใช้สอยครบทุกตัว ก๊ากๆ
ลมออกไม่ทัน :)

jetpalit

ลมออกไม่ทัน :)
ขอรบก่วนถามหน่อยครับ ลมที่ว่าลมอะไรครับอยู่ตรงไหน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ OAT VITAMILK

• อย่าตามกู กูก็หลง
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +45/-3
  • RB 20 DET BY TMF ถึงม้าจะน้อย แต่ใช้สอยครบทุกตัว ก๊ากๆ
เดาเล่นๆว่าน่าจะเป้นที่ไอเสียออกไม่ทันหรืออั้นนั่นแหระคับ 2500 ท่อ 2นิ้วครึ่ง ไม่เหมาะกันเลย แแต่ถ้าไอ้เรื่องสะดุดนี่ก็น่าจะปั๊มติ๊กยังไงลองเข้าอู่วัดแรงดันดูครับ  :)

jetpalit

'B2K MOTORSPORT'  :-\โค้งวัดลาดพร้าวคับ...
เบอร์ช่างกี้ 081-0789708  :police: ช่างแจ็ค 086-8738695
โทรไปสอบถามดูก่อนได้คับ เพราะผมก็ซ่อม และโม ที่อู่นี้ล่ะคับผม!!
แก้ถูกจุด ไม่มีมั่ว ที่สําคัญไม่แพงคับ like
บอกช่างไปเลยว่า มาจาก  >o>CLUB A31 รับรองลดกระจายคับ
อิอิ++

ครับผมจะโทไปดู ขอบคุณครับ
ท่อเล็กไปหรือเปล่าครับ จาก3นิ้ว เป็น2ครึ่ง ถ้าเปลี่ยนท่อแล้วมีปัญหา ก็น่าจะเป็นที่ท่อนะครับ ของเก่ายังอยู่ไหมลองยกใส่เหมือนเดิมก่อนไหม ถ้าไม่หายแล้วค่อยไปแก้ที่อื่น
ขนาดของผมเครื่องRB20 ยังต้องเดิน3นิ้วเลยครับ
ครับผมลองวิ่งแบบไม่มีปลายท่อแล้วก้อไม่หายอยู่ดี เค้าว่ากันไม่ใช่ปัญหาทีท่อครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ a31gtr@lardprao41

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +42/-0
  • 日産 - セフィーロ
พอดีว่ารถผมใส่ท่อ3นิ้วเหล็กทั้งเส้นไม่มีพักกลางเครื่อง1เจเทอร์โบคู่แร้วผมไปเปลี่ยนท่อเลสทั้งใบ2นิ้วครึ่งไม่มีพักกลาง รถเกรีย์ออโต้ ตอนในท่อ3นิ้วรถเหยีบได้ปกติ พอเปลี่ยนเป็น2นิ้วครึ่งเหยีบแร้วรถมันสะดุดเร่งยังไงก็ไม่ขึ้นแต่ถ้าเหยีบแบบเลื่อนๆรถก็ไปปกติ ผมก็ไปแก้ปัญหาที่ท่อ โดยการตัดปลายท่อออกก็ยังไม่หาย ผมก็ไปเริ่มแก้ปัญหาที่ หัวเทียน กับ คอยไฟ เปลี่ยนเอาของใหม่ใส่หมด แต่ ปัญหาก็ไม่หา ถอดเอากล่องไฟไปเช็กมา กล่องก็ไม่มีปัญหาอะไร อยากจะทราบว่า ถ้าผมไปเปลี่ยนปั้มติ๊กน้ำมันแร้วอาการนี้จะหายไม่ หรือ ว่าพี่ๆคนนี้พาทราบว่าอาการแบบนี้เกิดจากอะไรแร้วต้องแก้ไข้ยังไงบ้าง ช่วยแนะนำทีครับ หรือ มีอู๋ที่ไหนแนะนำให้ทีครับ เพราะผมพึ่งมาใช้รถA31 ได้ประมาณ7เดือนแต่ขับรถได้แค่ไม่กี่ครั้งมีปัญหาประสบอุบัติเหตุไป2ครั้งตั้งแต่ซื้อมาแล้วครั้งนี้เป็นครั้งที่3ที่มีปัญหา **- ช่วยแนะนำให้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ -**

1.รถสะดุดตลอดเวลาหรือเปล่าเหม็นน้ำมันไหม
2.ท่อที่เปลี่ยนน่ะตั้งแต่ช่วงไหนหลังเทอร์โบหรือหลัง Front pipe

เพราะถ้าทำท่อแล้วเครื่องรวนอาจจะ
1.ขนาดท่อไม่เหมาะสม - แต่ถ้าอาการนี้มันจะเหมือนเร่งไม่ขึ้นแต่ไม่น่าจะสะดุดนะ
2.O2 Sensor เสีย/หลุด/ช่างเสียบกลับไปไม่ดีหรือเปล่า

อาจจะเป็นปัญหาเส้นผมบังภูเขาก็ได้นะ

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ท่ออินเตอร์ หลุด หรือป่าว หรือ มันหลวมก็ได้นะ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ Thep Modify

• สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +23/-0
  • TMF engine shop เปิดบริการอย่างเป็นทางการแล้วครับ
สงกะสัยเส้นผมบังภูเขามั้ง   ปกติเครื่องเจไม่ได้ต้องการท่อใหญ่โฟลวเยอะอยู่แล้ว คงไม่น่ามีผลกับท่ออะ

TMF engine shop   

ECU Re-flash  สำหรับเครื่อง RB20 RB25 RB26
ติดตั้งและจูนกล่อง Standalone  ยี่ห้อ Link Engine management

งานซ่อมเครื่องยนต์  ประกอบเครื่องยนต์
ตรวจจับระบบด้วย consult 
แก้ไขปัญหาเครื่องยนต์
อัพเสต็ปเครื่องยนต์
งานซ่อมบำรุงต่างๆ ซีล ปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง และอื่นๆครับ

จำหน่าย อะไหล่เครื่องยนต์ RB
เช่น  ปลั๊กคอยจุดระเบิด  ปะเก็นฝาสูบ ปะเก็นต่างๆ ชุดปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง ซีล และอื่นๆ
ติดต่อสอบถาม โทร 083 495 0536 (เทพ)
หรือ Thanutthep.c@gmail.com