A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ถามเรื่องปั๊มน้ำมันเบรคครับ

abuzayarb · 1568

ออฟไลน์ abuzayarb

• สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +1/-0
  • CEFIRO A31 LOVERS
เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 11:49:18 PM
เรื่องมีอยู่ว่า เติมน้ำมันเบรคไปไม่นานไหงมันพร่องเร็วจัง เลยเอาไปเช็คดูช่างบอกปั๊มบนน่ารั่ว
ถ้าซื้อเฉพาะปั๊มเค้าจะขายมั้ย ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ   :(

ขอเพิ่มอีกซักข้อนะครับ เกียร์ธรรมดา จะออกตัวเหยียบคลัชดันคันเกียร์จะเข้าเกียร์ 1 เลยมันจะเข้ายากอะครับมันแข็งๆยังไงไม่รู้(คลัชเหยียบสุดแล้วนะ)
แต่ถ้าเข้า2 แล้วโยกมา1มันนิ่มดี ส่วนเกียร์อื่นเข้าได้ปรกติครับ รบกวนด้วยนะครับ

ก็ยังเป็น คนเดิมและก็คันเดิม

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 12:31:31 AM
มีชุดซ่อมอยู๋ครับ หลักร้อย

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ Thep Modify

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +23/-0
  • TMF engine shop เปิดบริการอย่างเป็นทางการแล้วครับ
ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 06:32:09 AM
เช็คกระบอกให้ดีด้วยละกันครับ ถ้ามันเป็นรอย คงต้องหาใหม่ ถ้าลุ้นมือสอง ก็ลุ้นเอา 
มือหนึ่งก็แพงเหลือหลาย
ถ้าผนังกระบอกไม่มีอะไรก็เปลี่ยนชุดซ่อมเอา

ส่วนเรื่องคลัช  ให้ลองดับเครื่องแล้วทำแบบที่บอกดู ถ้ามันเข้าง่าย แปลว่าคลัชมันห่วยครับ

TMF engine shop   

ECU Re-flash  สำหรับเครื่อง RB20 RB25 RB26
ติดตั้งและจูนกล่อง Standalone  ยี่ห้อ Link Engine management

งานซ่อมเครื่องยนต์  ประกอบเครื่องยนต์
ตรวจจับระบบด้วย consult 
แก้ไขปัญหาเครื่องยนต์
อัพเสต็ปเครื่องยนต์
งานซ่อมบำรุงต่างๆ ซีล ปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง และอื่นๆครับ

จำหน่าย อะไหล่เครื่องยนต์ RB
เช่น  ปลั๊กคอยจุดระเบิด  ปะเก็นฝาสูบ ปะเก็นต่างๆ ชุดปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง ซีล และอื่นๆ
ติดต่อสอบถาม โทร 083 495 0536 (เทพ)
หรือ Thanutthep.c@gmail.com

• RB25 DE
  • *
ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 04:12:44 PM
เช็คกระบอกให้ดีด้วยละกันครับ ถ้ามันเป็นรอย คงต้องหาใหม่ ถ้าลุ้นมือสอง ก็ลุ้นเอา 
มือหนึ่งก็แพงเหลือหลาย
ถ้าผนังกระบอกไม่มีอะไรก็เปลี่ยนชุดซ่อมเอา

ส่วนเรื่องคลัช  ให้ลองดับเครื่องแล้วทำแบบที่บอกดู ถ้ามันเข้าง่าย แปลว่าคลัชมันห่วยครับ
ถามน้องเทพต่ออีกนิด คลัชทองแดงได้มากับชุดเกียร์เลยผ้ายังหนาอยู่เลยครับ ถ้าเอาไปไล่น้ำมันใหม่ ปรับระยะขาคลัชมันจะพอช่วยได้มั่งมั้ย
มันห่วยนี่คือยังไงครับ ขยายความนิสนึง มันไม่จับหรือหมดสภาพไปแล้ว

ออฟไลน์ Thep Modify

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +23/-0
  • TMF engine shop เปิดบริการอย่างเป็นทางการแล้วครับ
ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 09:12:00 PM
ถามน้องเทพต่ออีกนิด คลัชทองแดงได้มากับชุดเกียร์เลยผ้ายังหนาอยู่เลยครับ ถ้าเอาไปไล่น้ำมันใหม่ ปรับระยะขาคลัชมันจะพอช่วยได้มั่งมั้ย
มันห่วยนี่คือยังไงครับ ขยายความนิสนึง มันไม่จับหรือหมดสภาพไปแล้ว
ผ้าหนาไม่หนาไม่เกี่ยวครับ  งานนี้ ขึ้นอยู่กับแรงกดปั๊ม กับระยะจากของหวีล้วนๆ ส่วนใหญ่จะเจอหวีล้า  กดจนแทบจะยันผ้า ยังงัดผ้าไม่ขึ้นเลย

TMF engine shop   

ECU Re-flash  สำหรับเครื่อง RB20 RB25 RB26
ติดตั้งและจูนกล่อง Standalone  ยี่ห้อ Link Engine management

งานซ่อมเครื่องยนต์  ประกอบเครื่องยนต์
ตรวจจับระบบด้วย consult 
แก้ไขปัญหาเครื่องยนต์
อัพเสต็ปเครื่องยนต์
งานซ่อมบำรุงต่างๆ ซีล ปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง และอื่นๆครับ

จำหน่าย อะไหล่เครื่องยนต์ RB
เช่น  ปลั๊กคอยจุดระเบิด  ปะเก็นฝาสูบ ปะเก็นต่างๆ ชุดปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง ซีล และอื่นๆ
ติดต่อสอบถาม โทร 083 495 0536 (เทพ)
หรือ Thanutthep.c@gmail.com

• RB25 DE
  • *
ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 11:41:02 PM
อืม...ขอบคุณครับน้องเทพ เดี๋ยวเอาไปเช็คดูถ้าหวีมันเน่าก็เปลี่ยนซะเลยจะได้ไล่ระบบคลัชใหม่ด้วย