A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

อยากให้ช่วยแนะนำร้านทำช่วงล่างสกายไลน์หน่อยครับ

ninnat31 · 7092

ออฟไลน์ ninnat31

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
คืออยากยก แพ r32ทั้งแพ ทำทั้งหน้าทั้งหลังช่วยแนะนำหน่อยครับ ร้านไหนทำดีๆบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ a31gtr@lardprao41

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +42/-0
  • 日産 - セフィーロ
คืออยากยก แพ r32ทั้งแพ ทำทั้งหน้าทั้งหลังช่วยแนะนำหน่อยครับ ร้านไหนทำดีๆบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

แล้วอยู่ละแวกไหนครับ ให้อู่หาของด้วยหรือเปล่า เดี๋ยวจะแนะนำที่ไกลไป

• RB20 DE
อญุ่แถวแจ้งวัฒนะครับ แต่จริงๆไปไกลก็ได้ขอให้ทำดีจริงๆผมก็ไปได้ครับ  ในกรุงเทพหรือนนท์ ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ KiNiKuMaN

• "Do what you can, with what you have, where you are."
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +51/-1
  • มีโบแล้วจ๊ะ.....
มีร้านบรรจบตรงเกษตรนวมิน ร้านช่างกี้ B2K วัดลาดพร้าว แถวดอนเมืองน่าจะมีร้านนึงแต่นึกไม่ออก เห็นมาขายของกับสมาชิคบางท่านเคยไปทำครับ
ว่าแต่จะเปลี่ยนทำไมหรอครับ ทั้งหน้าและหลัง บูสหลังหมดสภาพ เฟืองท้ายลาโลก แพฉีก ฯลฯ หรือว่าเปลี่ยนเพราะมีคนบอกว่าต้องใส่แพสกาย เบรคสกาย ครับลองถามตัวเองดูก่อนนะครับ เพราะเห็นบอกว่าจะเปลี่ยนแพสกายทั้งแพ หน้าหลังเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2012, 04:23:53 PM โดย KiNiKuMaN »

ออฟไลน์ phol

• RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +2/-0
มีร้านบรรจบตรงเกษตรนวมิน ร้านช่างกี้ B2K วัดลาดพร้าว แถวดอนเมืองน่าจะมีร้านนึงแต่นึกไม่ออก เห็นมาขายของกับสมาชิคบางท่านเคยไปทำครับ
ว่าแต่จะเปลี่ยนทำไมหรอครับ ทั้งหน้าและหลัง บูสหลังหมดสภาพ เฟืองท้ายลาโลก แพฉีก ฯลฯ หรือว่าเปลี่ยนเพราะมีคนบอกว่าต้องใส่แพสกาย เบรคสกาย ครับลองถามตัวเองดูก่อนนะครับ เพราะเห็นบอกว่าจะเปลี่ยนแพสกายทั้งแพ หน้าหลังเลยครับ

ฟันธงอีกเสียงคับ...B2K ช่างกี้,ช่างแจ็ค >o> ตรงโค้ง วัดลาดพร้าว คับ!!
ลองโทรไปปรึกษาดูก่อนได้คับผม 081-0789708 , 086-8738695  :police:
ไม่แพง ไว้ใจได้ งานเนียน ;E จบแน่นอนคับ

• RB20 DE
ขอสอบถามต่อนึดนึงครับ แล้วพูดถึงถ้าเปลี่ยนเป็นแพสกายยกแพ(บูชสวย) กับแพเดิมa31ไปอัดบูชใหม่อันไหนจะดีกว่ากันครับชักเริ่มไม่แน่ใจแล้วครับ

• "Do what you can, with what you have, where you are."
  • RB26 DETT
  • *
ขอสอบถามต่อนึดนึงครับ แล้วพูดถึงถ้าเปลี่ยนเป็นแพสกายยกแพ(บูชสวย) กับแพเดิมa31ไปอัดบูชใหม่อันไหนจะดีกว่ากันครับชักเริ่มไม่แน่ใจแล้วครับ
ถ้าเอาแต่แพไม่เอาชุดเบรค ราคาและค่าแรงไม่ต่างกันครับ แต่สิ่งที่ได้มาถ้ายกแพก็คือ เฟืองท้ายเต็ด+เพลาข้างที่ยาวกว่า ตัวปรับมุมล้อตัวแขนยาว และดุม5รู ครับ
แต่ถ้าบูสยางของแพเดิมมันยังใช้ได้อยู่ และเครื่องก็ยังเดิมๆ ขับไม่ได้โหดมากมาย เก็บตังไว้ก่อนดีกว่าครับ แล้วยกเบรค เปลี่ยนล้อเลยทีเดียวครับ
ของผมก็ยังแพเดิมอยู่เลย บูสขาดด้วย :)

ออฟไลน์ a31gtr@lardprao41

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +42/-0
  • 日産 - セフィーロ

ถ้าใกล้ๆ แจ้งวัฒนะ แล้วมีของเลยก็มีร้าน Speed นนท์ ซอยกรุงเทพ-นนทบุรี 12 อีกร้านนึง 086-782-1061 มีของเลยพร้อมเปลี่ยน

ก็อย่างที่ยุ่นว่า เปลี่ยนยกหน้า-หลังเลย ก็จะโดนดุม 5รู มันก็จะลามไปที่ล้อด้วย
ด้านหน้ามันก็แทบจะใช้ของ Skyline ไม่ได้เลย ถ้าจำไม่ผิด มีแค่ปีกนกกับหนวดกุ้ง คู่เดียวมั๊งที่ใช้ร่วมกันได้ 

ในทางที่ดีก็จะได้ เบรค และระบบขับเคลื่อนที่พื้นฐานดีกว่าเดิม
แต่ในทางกลับกัน ก็ต้องแลกมาด้วยงบที่หลายตังเหมือนกัน ลองถามตัวเองดูครับ

• RB26 DETT
  • *
ถ้าใกล้ๆ แจ้งวัฒนะ แล้วมีของเลยก็มีร้าน Speed นนท์ ซอยกรุงเทพ-นนทบุรี 12 อีกร้านนึง 086-782-1061 มีของเลยพร้อมเปลี่ยน

ก็อย่างที่ยุ่นว่า เปลี่ยนยกหน้า-หลังเลย ก็จะโดนดุม 5รู มันก็จะลามไปที่ล้อด้วย
ด้านหน้ามันก็แทบจะใช้ของ Skyline ไม่ได้เลย ถ้าจำไม่ผิด มีแค่ปีกนกกับหนวดกุ้ง คู่เดียวมั๊งที่ใช้ร่วมกันได้ 

ในทางที่ดีก็จะได้ เบรค และระบบขับเคลื่อนที่พื้นฐานดีกว่าเดิม
แต่ในทางกลับกัน ก็ต้องแลกมาด้วยงบที่หลายตังเหมือนกัน ลองถามตัวเองดูครับ
ลืมร้านนี้ไปเลย มีแพกี่ชุดอ่ะพี่เม้ง เก็บตังยังไม่ได้ซักที  :(

• RB20 DE
ตอนนี้มีล้อ5/114 เตรียมไว้แล้วครับ งั้นถ้าผมยกแพr32เฉพาะด้านหลังทั้งชุดเฟืองท้าย+เบรค+แพ  ส่วนด้านหน้าเปลี่ยนแค่คอม้าพร้อมดุม5/114แล้วก็ใส่เบรคสกายแค่นี้ น่าจะโอเคกว่าใช่มั้ยครับ