A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

RB25 เปลี่ยนโบต้องเปลี่ยนหัวฉีดมั้ยคับ กำลังเคลียด

NumkaFah · 1671

ออฟไลน์ Odd_Yoddoy

• ใบชา...ยอดดอย
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์.
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +46/-0
ถ้าจะเอาแค่ที่ 300 ม้า ขับขำๆ ประหยัดๆ 25 โบ โบเดิมกั้นห้อง ติ๊กแรงๆ กล่องรอม ปรับบูสบาร์นึง แค่นี้ก้ทะลุแล้ว

สงสัยเอาโบเป็นที่ตั้งอ่ะ  ดูเหมือนจะมีแล้วว    :D

ออฟไลน์ NumkaFah

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
โบTD06-20G หน้า PERFORMANCE

หัวฉีดน่าจะ SARD 550 +ราง HKS

แคมน่า HKS 272

กล่องน่าจะเป็น HKS  F Con กล่องทอง ว่าแต่ 2.?  หรือ 3.?

ผมคิดว่าแค่นี้พอคับ   รถเอาไว้ขับบนถนนทั่วไป  ซัดมั่ง

(ผมจะเอาไปกดเพื่อนผม 1J มีโบHOLSET  HX45 แคม มันไม่บอกว่าอะไร กล่องเดิมโม) 

แต่ก็ขอบจัยพี่ๆมากคับที่มาให้ความรู้ like like like like like like like like like like

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ทำขนาดนี้ กลัวว่าจะวิ่งใช้งาน ทั่วไปไม่มันส์ อ่ะสิเนียะ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

• RB25 DET
  • *

กล่องน่าจะเป็น HKS  F Con กล่องทอง ว่าแต่ 2.?  หรือ 3.?

ผมคิดว่าแค่นี้พอคับ   รถเอาไว้ขับบนถนนทั่วไป  ซัดมั่ง

(ผมจะเอาไปกดเพื่อนผม 1J มีโบHOLSET  HX45 แคม มันไม่บอกว่าอะไร กล่องเดิมโม) 

แต่ก็ขอบจัยพี่ๆมากคับที่มาให้ความรู้ like like like like like like like like like like

ผมหละตามหาโบตัวนี้มานานแสนนาน  ราคามันไม่ถูกๆ เลย..ถึงแม้จะ 20G ก็ตาม   like

ปล. ผมว่านะถ้าคิดจะแข่งกะเพื่อน ไม่จบง่ายๆหรอกครับ...
ส่วนเรื่องกล่อง...ถ้าพอมีทรัพย์ ก็ 3.1 ++  ครับ และอย่าลืมยางดีๆด้วยหล่ะครับ...สู้ๆ   8)

ออฟไลน์ prompong99

• @..น้องป้านคุง..@
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +104/-1
  • Cefiro A31 1JZ-GTE
    • http://www.facebook.com/PP.prompong
แอบมาเก็บ ความรู้ ที่ rb เขาคุยกัน คริๆๆ :-\

ฝาก cefiro เดิมๆไว้คันด้วยครับ ^__^
http://www.a31club.com/webboard/index.php?topic=38247.0

สินค้าอะไหล่+ของจุกจิกต่างๆ A31
https://www.facebook.com/PaanAutoPart

:: ติดต่อ :: 087-0994642  12call / 086-5595996 True = ป้าน ::

• RB20 DE
ผมหละตามหาโบตัวนี้มานานแสนนาน  ราคามันไม่ถูกๆ เลย..ถึงแม้จะ 20G ก็ตาม   like

ปล. ผมว่านะถ้าคิดจะแข่งกะเพื่อน ไม่จบง่ายๆหรอกครับ...
ส่วนเรื่องกล่อง...ถ้าพอมีทรัพย์ ก็ 3.1 ++  ครับ และอย่าลืมยางดีๆด้วยหล่ะครับ...สู้ๆ   8)

พี่คับ

ผมขอความรู้หน่อยคับ

2.?  3.? เค้าดูกันยังงัยคับแล้วจุดเท่ารัยหมายความว่าอะไรแล้ว2  3  คืออะไร งงมากๆๆๆ

อยากได้ความรู้มากคับ

แล้วราคามือ1เท่ารัยคับ

แล้วคัยมือจูนRBเทพๆคับ

ทำทั้งทีก็อยากให้จบแบบสวยงาม  เรื่องราคา(ไม่น่าจะเรื่องใหญ่นะคิดว่า)

• RB25 DET
  • *
พี่คับ

ผมขอความรู้หน่อยคับ

2.?  3.? เค้าดูกันยังงัยคับแล้วจุดเท่ารัยหมายความว่าอะไรแล้ว2  3  คืออะไร งงมากๆๆๆ

อยากได้ความรู้มากคับ

แล้วราคามือ1เท่ารัยคับ

แล้วคัยมือจูนRBเทพๆคับ

ทำทั้งทีก็อยากให้จบแบบสวยงาม  เรื่องราคา(ไม่น่าจะเรื่องใหญ่นะคิดว่า)

ขอออกตัวก่อนนะครับว่า ผมไม่ใช่เซียน F con 
กล่องเงินมีแค่ 2.1 up pro กับ pro  ราคาตั้งแต่ 14,xxx-20,xxx เฉพาะกล่อง ไม่รวมสาย
ส่วนกล่องทอง มีตั้งแต่ 3.0 ขึ้นไป  ถ้าจะเล่นแนะนำให้ 3.1  ขึ้นไป จนถึงล่าสุดตอนนี้ 3.3 ในราคา 45,xxx -50,xxx  ส่วนคนจูน RB แบบเทพๆ
อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆ แต่ถ้ามีของที่พูดมา แล้วจะเอา 300++ ม้า  ผมว่า ไม่ต้องถึงกะจูนเนอร์เก่งๆหลอก เพราะมันได้ตั้งแต่โบเดิมแล้ว  .....

• RB20 DE
ok รู้เรื่องคับ

ขอบคุณคับ like

ออฟไลน์ twisty

• เศษตังพ่อ
  • RB20 DET
    • แรงม้า +1/-0
  • K-SPORT FOREVER

สเตปที่จะทำ ต้องเห็น 400 ม้าคับ กล่องถ้าเอาประหยัดๆ ก็ตัว f-con v pro 2.1 ก็พอคับใช้งานได้เหมือนกัน หรือถ้างบเหลืออีกนิด

เล่น ตัว f-con v pro กล่องทอง 3.24 ก็ดีคับ

ทำขนาดนี้ต้องระวังเรื่องแรงดันน้ำมันเบนซิลและแรงดันน้ำมันเครื่องดีๆนะคับ อย่าให้ร่วงไม่งั้นงานเข้าแน่นอน

เพราะ RB รอบสูงๆ น้ำมันเครื่องชอบขึ้นไปเลี้ยงไม่ทัน

ขอให้สนุกกับ RB-25 คับ

RB-20 DET แรงกะลังดี 086-522-4204 หมี

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
RB นี้สำคัญเลย แรงดันน้ำมัน ตามน้องลูกหมีว่า

ว่าแต่เสร็จแล้ว ขับมาให้ชมหน่อยเน้อ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี