A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

RB25 เปลี่ยนโบต้องเปลี่ยนหัวฉีดมั้ยคับ กำลังเคลียด

NumkaFah · 1670

ออฟไลน์ NumkaFah

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
ผมเปลี่ยนโบเป็นT06-20G

แล้วผมจะเปลี่ยนหัวฉีดเป็น 550 ดีมั้ยคับ  -_+

เปลี่ยนมาแล้วมันแรงขึ้นเยอะมัย มันมีข้อเสียมั้ย แล้วมันคุ้มมั้ย {;-{

แล้วถ้าเปลี่ยนหัวฉีดแล้วต้องเปลี่ยนแคมมั้ย {;-{

แต่ที่รู้ๆ โบกะกล่องแน่ๆแล้ว like

ตกลง กล่องทำให้เดินหอบ หรอแคมองศาสูงทำให้เดินหอบ -_+ {;-{

ผมอยากให้กูรูและกูพอรู้ช่วยตอบที ขอบคุณคับ ;E

ออฟไลน์ coffaholic

• สาวสวยประจำคลับ εїз
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +17/-2
ไม่ได้เป็นกูรู แต่พอจะได้ยินได้ฟังมาบ้าง ลองรอๆคำตอบจากกูรูอีกทีนะ ???

เรื่องการเปลี่ยนหัวฉีดให้ใหญ่ขึ้น ไม่ได้ทำให้แรงขึ้น...เพียงแต่ทำให้ความสามารถการจ่ายน้ำมันให้สูงขึ้น

550 กับโบประมาณนี้ น่าจะฉิวเฉียดๆ  และบูสเกินบาร์ไม่น่าพอนะ

ถ้าอยากแค่หอบ ไม่ต้องเปลี่ยนแคมก็ได้(เปลือง) ให้หอบจากกล่องแทน

แต่ถ้าอยากให้บูสมาไวก็ใส่แคมเข้าไปด้วย

ว่าแต่ว่าน่าจะลองถามจูนเนอร์นะ บอกเสตปที่ต้องการให้เค้า เค้าจะบอกเราเองว่า ควรขยับอะไรแค่ไหน แล้วที่มีอยู่พอมั๊ย

• RB20 DE
 like  ขอบคุณคับสำหรับคำตอบ

ทำสเต็ปนี้คงไม่ต้องถึงกับ F Con V Pro กล่องทองมั้งคับ -_+

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบแบบคนเคยๆได้ยินเค้าพูดกันนะ

เจ้า กล่อง อีเมเนจ

เจ้า power FC

เจอ F-Con

มันมีความละเอียดในการเซท จูนต่างกัน

จำเป้นไหม ขึ้นอยุ่ ปัจจัย ดังนี้

1. ต้องการจูนละเอียดแค่ไหน

2. คนจูน ถึงไหม แล้วถนัดอะไร

3. งบประมาณที่มี และผลที่ต้องการได้

4. จุดหมายปลายทาง ต้องการแรง จบเพียงเท่านี้ไหม หรือกะไปต่อ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ OAT VITAMILK

• อย่าตามกู กูก็หลง
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +45/-3
  • RB 20 DET BY TMF ถึงม้าจะน้อย แต่ใช้สอยครบทุกตัว ก๊ากๆ
มันเป็นสิ่งที่ต้องไปด้วยกัน โบขยับ หัวฉีดก็ต้องขยาย ส่วนเรื่องใส่ 550 แล้วดีมั๊ย ต้องขึ้นอยู่กับองค์ประกอบอื่นๆด้วยครับ d;l

ออฟไลน์ Odd_Yoddoy

• ใบชา...ยอดดอย
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์.
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +46/-0
ไม่เชื่อ คนใช้ RB 20-25 แล้วจะไปเชื่อใคร้ๆๆๆๆๆๆๆๆ  :-\

ปล. นี่ตัวพ่อ ตัวแม่ มาตอบเองเลยนะเนี่ยะ    :D

ออฟไลน์ nit7704

• ทำในสิ่งที่เราอยากทำ
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +1/-0
ผมเปลี่ยนโบเป็นT06-20G

แล้วผมจะเปลี่ยนหัวฉีดเป็น 550 ดีมั้ยคับ  -_+

เปลี่ยนมาแล้วมันแรงขึ้นเยอะมัย มันมีข้อเสียมั้ย แล้วมันคุ้มมั้ย {;-{

แล้วถ้าเปลี่ยนหัวฉีดแล้วต้องเปลี่ยนแคมมั้ย {;-{

แต่ที่รู้ๆ โบกะกล่องแน่ๆแล้ว like

ตกลง กล่องทำให้เดินหอบ หรอแคมองศาสูงทำให้เดินหอบ -_+ {;-{

ผมอยากให้กูรูและกูพอรู้ช่วยตอบที ขอบคุณคับ ;E
แล้วผมจะเปลี่ยนหัวฉีดเป็น 550 ดีมั้ยคับ  -_+  
ตอบ ดีคับการเปิดของหัวฉีดไม่เปิดนานเซฟห้วฉีดด้วย

เปลี่ยนมาแล้วมันแรงขึ้นเยอะมัย มันมีข้อเสียมั้ย แล้วมันคุ้มมั้ย  
ตอบ ขึ้นอยู่กับของคับ ข้อเสียเปลืองน้ำมันขึ้นไม่มากคับ  

แล้วถ้าเปลี่ยนหัวฉีดแล้วต้องเปลี่ยนแคมมั้ย
ตอบ เปลี่ยนได้ก็ดีคับ มันจะได้คุ้มค่ากับการที่เราเปลี่ยนเทอร์โบมากับกล่องคับ การนำอากาศเข้านั้นใช้แคมในการเปิดวาวล์ให้นานขึ้นอากาศก็เข้ามากขึ้นด้วย

ตกลง กล่องทำให้เดินหอบ หรอแคมองศาสูงทำให้เดินหอบ
ตอบ อยู่ที่จูนกับของนะ แต่ถ้าหอบน่ะ จะออกตัวยากหน่อยนะ ใช้งานอาจจะไม่เหมาะเท่าไร แต่ถ้าทำเล่นก็โหดดีคับ

#ใจรัก rb นะ แต่เท้าหนักเกิน จำใจต้องกิน j #

• RB20 DE
 likeขอบคุณมากคับข้อมูลและความคิดของพี่ๆทุกคน

ทำให้ผมตัดสินใจได้และ

โบ+กล่อง+หัวฉีด+แคม สเต็บนี้ม้าน่าจะ 300+นะผมคิดว่า

กล่องของอะไรดีคับ

แล้วหัวฉีดมีอันอื่นแนะนำมั้ยคับ

แคมของอะรัยดีคับ  264หรือ272

like

แต่โบยังงัยก็ 06 คับ

ออฟไลน์ Odd_Yoddoy

• ใบชา...ยอดดอย
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์.
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +46/-0
โบ 06 ที่ว่านิ ใช่ TD06 ป่ะ หรือ TF06

ส่วนเรื่องกล่อง ผมมองว่าอยู่ที่งบมากกว่า ถ้าจะให้ดีราคาถูก ก็ กล่องทอง ขยับอีกหน่อยก็ haltech

ส่วนแคม  ถ้าไม่ติดที่ราคา สูงก็ดีครับ (ดูด้วยนะครับ องศาเท่ากันแต่คนละยี่ห้อ..ขับไม่เหมือนกันนะ)

หัวฉีดก็มีหลายยี่ห้อ hks sard denso หาง่ายในบ้านเรา

สรุปอยู่ที่เราจะตัดสินใจแหละครับว่า จบตรงไหน พอตรงไหน (แต่อยากจะบอกว่า ไม่ว่า TD หรือ TF ได้ถึง 4-500 ม้าเลยเชียวนาาา)     like

ออฟไลน์ OAT VITAMILK

• อย่าตามกู กูก็หลง
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +45/-3
  • RB 20 DET BY TMF ถึงม้าจะน้อย แต่ใช้สอยครบทุกตัว ก๊ากๆ
ถ้าจะเอาแค่ที่ 300 ม้า ขับขำๆ ประหยัดๆ 25 โบ โบเดิมกั้นห้อง ติ๊กแรงๆ กล่องรอม ปรับบูสบาร์นึง แค่นี้ก้ทะลุแล้ว