A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

RB 25 Det แอร์โฟล์ชมพูเร่งเครื่องพอรอบตกแล้วดับ

Q-Sport · 4778

ออฟไลน์ Q-Sport

• RB25 DET
    • แรงม้า +7/-0
เพื่อนฝากถามมาว่า RB 25 Det แอร์โฟล์ชมพูเวลาเร่งเครื่องออกตัวพอเหยียบเบรคตอนรถติดๆ รอบมันจะตกแล้วเครื่องมันจะดับเอา ขนาดล้าง AAC วาล์วแล้วยังไม่หาย เป็นเฉพาะตอนออกตัวแล้วเหยียบเบรคอะก๊าบ พอรถวิ่งไปแล้วไม่มีอาการดับ เครื่องเดินเรียบดี
 T-T

a_show_ud@hotmail.com

• บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 05:18:04 PM
อาการเดียวกันเลยครับ เป็นที่แอร์โฟล์เหรอครับ บางทีเป็นบางทีไม่เป็น ขับยาวๆบางทีฟอดๆแล้วก็ดับไปดื้อสะงั้น :o

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 07:32:51 PM
ท่อเวคคั่มตรงไหนหลุดหรือป่าวครับ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

• RB25 DET
ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 06:21:46 PM
แอร์โฟล์ยังใช้งานได้ดีอยู่ก๊าบ เพื่อนเช็คดูที่ท่อ Vacuum เค้าบอกว่าท่อต่อครบไม่ได้หลุดอะไร ตอนนี้ขับไปทำงานรถติดๆ เห็นบอกว่าบางทีต้องเร่งเครื่องพยุงรอบไว้เวลารอบตกอะก๊าบ อาการยังไม่หายเลยก๊าบ
 :-X

ออฟไลน์ nick-made

• RB25 DE
    • แรงม้า +0/-0
ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 10:22:32 PM
ซื้อรถมาผมยังซ่อมไม่จบเลย ไม่รู้มันจะจบสมบูรวันไหน อันเครื่องนี้ เอาใจยากมากเลยครับ คงเป็นเพราะผมอยู่ ตจว ด้วยมั้งครับ  ผมก็เครื่องตัวเดียวกันครับ อาการมันเยอะมาก  ผมก็ไล่ ตั้งแต่ เช็คระบบน้ำมันทั้งหมด จนมาสุดที่หัวฉีดที่ยังไม่ได้เปลี่ยน กำลังจะลองเปลี่ยน และระบบไฟจุดระเบิดก็เปลี่ยนหมด แอร์โฟว์ก็เปลี่ยน สรุป อันเดิมก็ยังดี ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ  acc ก็ล้าง เช็ค สายพานไทล์มิ่ง ตั้งไฟ จนตอนนี้ดีขึ้นเลื้อยๆ แต่ก็ไม่จบครับ จนเหลือตอนนี้ เดินเบา กับรอบเบาวิ่งรอบ 1500-2000สดุดสะอึกก่ะอึกๆ เร่งเครื่องแล้วก็ตก จะวอดดับ หริอดับเลยเหมือนกันครับผมก็เลยได้ตั้งรอบไว้สูงๆมากเลยครับ รอบ1500-1600อ่าครับ  ก็เลยว่าจะลองซื้อคอย์อีกชุด แล้วเปลี่ยนหัวฉีดดู กัดฟันซื้อมา  :laugh: เพราะผมอยู่ต่างจังหวัด ยืมสับอะไหร่ไม่ได้ไม่มีเพื่อนขับอ่ะนะ จำใจกัดฟันซื้อ ซื้อมาเสี่ยงดวงเปลี่ยนหายไม่หาย ไม่หายก็ขาย แต่ส่วนมากแล้วผมจะขาดทุน 55   

ผมก็มืดแปดด้านเหมือนกัน ไม่รู้จะแก้ตรงไหน ตอนนี้ ถ้าเปลี่ยน หัวฉีด และคอยล์อีกชุด ถ้ายังไม่หาย ก็คงจะเหลือ แต่ เครื่อง ที่ต้องเปลี่ยนแล้วล่ะครับ เหนื่อยจิง แต่ใจรัก ต้องจำทนครับ^^ , มาบ่นให้ฟัง อิอิ :) เผื่อว่า ถ้าพี่ ซ่อมอะไรไปแล้วหาย ผมจะเปลี่ยนตามด้วยมั่งครับ ผมได้แต่มั่วเปลี่ยนไป เจ็บเยอะมาก ยังไงผมก็เอาใจช่วยเพื่อนพี่นะครับ

ออฟไลน์ olarngame

• สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +11/-0
ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 10:32:35 PM
ถ้าซ่อมเองไม่ไหว ต้องกำเงิน เข้าไปหาช่างเลยครับ ช่างเก่งๆทำจบๆ มีไม่น้อยครับ

• RB25 DE
ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 10:38:22 PM
ถ้าซ่อมเองไม่ไหว ต้องกำเงิน เข้าไปหาช่างเลยครับ ช่างเก่งๆทำจบๆ มีไม่น้อยครับ

นั้นสิ่ครับ พี่เทพ ก็บอกให้เข้าไป ติดที่กำเงินอ่ะดิ่ครับพี่ ยิบยังยิบไม่ติดเลย :) :)  ผมมีตัง ผมจะให้พี่โอพาไปนะครับ T-T

ออฟไลน์ olarngame

• สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +11/-0
ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 12:41:29 AM
นั้นสิ่ครับ พี่เทพ ก็บอกให้เข้าไป ติดที่กำเงินอ่ะดิ่ครับพี่ ยิบยังยิบไม่ติดเลย :) :)  ผมมีตัง ผมจะให้พี่โอพาไปนะครับ T-T
จัดไปเลยครับ ซ่อมแบบไม่ถูกจุด มันจะเสียเงินเปล่า

• RB25 DET
ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 10:30:43 PM
เพื่อนไม่อยากไปอู่แถวบ้านเพราะเป็นช่างทั่วไปอะก๊าบ ช่างไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง RB25Det เดี๋ยวก็ถอดโน้นถอดนี้มาดู จับจุดไม่ถูกเพื่อนขี้เกียจขับรถเข้าออกอู่ อยากเข้าไปทำแล้วจบๆ ถ้าเป็นที่เซ็นเซอร์หรืออะไหล่เล็กก็จะได้เปลี่ยนไปเลย เห็นมันบอกว่าเบื่อจะเสียเงินตามใจช่างอะก๊าบ ถ้าจับจุดไม่ถูกซ่อมให้ตายก็ไม่จบหรอก ป๋มเองก็ไม่แน่ใจว่าเป็นจุดไหนเหมือนกัน
 :(

• RB25 DE
ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 10:40:29 PM
ช่วงนี้อาการนี้มาแรงแฮะ ใครแก้หายบอกด้วยนะค้าบบ T-T