A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

อยากเพิ่มบูสครับ แนะนำหน่อย

nick-made · 3610

ออฟไลน์ nick-made

• RB25 DE
    • แรงม้า +0/-0
เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 11:39:31 PM
RB25DET เดิมทุกอย่าง บูส 0.5อยากเพิ่ม บูสให้ได้สัก 0.8 ต้องทำอย่างไงครับ แบบว่า ใช่กล่องเดิมอ่าครับ และแบบว่าค่าใช่จ่ายน้อยสุดอ่าครับ :)  ขอบคุณครับ T-T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2012, 11:46:34 PM โดย nick-made »

ออฟไลน์ phol

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +2/-0
ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 11:59:04 PM
ดัดขาเวสเกตเอาคับ

• RB25 DE
ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 12:14:09 AM
ดัดขาเวสเกตเอาคับ

ตัดเยอะไหมครับ เนาะนำหน่อย เอแล้วถ้าตัดสั่นลงแล้ว มันจะคายไม่ใช่หรอครับ  เพราะมันดึง ทางเปิดของรูคายอ่าครับ ผมเข้าใจถูกป่าวอ่า รบกวนเนาะนำหน่อยนะครับ T-T

Peachey

• บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 12:15:30 AM
ดัดเข้าก็ยิ่งเปิดช้าลงไงครับ บูสมันก็เยอะขึ้นไม่ก็ เปลี่ยนเป็นเวสเกต rb20

ออฟไลน์ Thep Modify

• สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +23/-0
  • TMF engine shop เปิดบริการอย่างเป็นทางการแล้วครับ
ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 08:32:55 AM
เชื่อไหมว่าเพิ่มบูสแล้วอาจจะผิดหวังเพราะมันไม่แรงต่างจากเดิม ฮ่าๆๆ 

TMF engine shop   

ECU Re-flash  สำหรับเครื่อง RB20 RB25 RB26
ติดตั้งและจูนกล่อง Standalone  ยี่ห้อ Link Engine management

งานซ่อมเครื่องยนต์  ประกอบเครื่องยนต์
ตรวจจับระบบด้วย consult 
แก้ไขปัญหาเครื่องยนต์
อัพเสต็ปเครื่องยนต์
งานซ่อมบำรุงต่างๆ ซีล ปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง และอื่นๆครับ

จำหน่าย อะไหล่เครื่องยนต์ RB
เช่น  ปลั๊กคอยจุดระเบิด  ปะเก็นฝาสูบ ปะเก็นต่างๆ ชุดปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง ซีล และอื่นๆ
ติดต่อสอบถาม โทร 083 495 0536 (เทพ)
หรือ Thanutthep.c@gmail.com

• RB25 DE
ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 09:01:56 AM
เชื่อไหมว่าเพิ่มบูสแล้วอาจจะผิดหวังเพราะมันไม่แรงต่างจากเดิม ฮ่าๆๆ 

:o :o :o โหวว วันนี้ช่างเทพมาแบบสั้นๆ แบบ ตกใจเลย มีสูตรลับไหมครับพี่เทพ หลังไมค์ ก็ได้ครับ :)

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 10:49:34 AM
:o :o :o โหวว วันนี้ช่างเทพมาแบบสั้นๆ แบบ ตกใจเลย มีสูตรลับไหมครับพี่เทพ หลังไมค์ ก็ได้ครับ :)

สูตรช่างดทพ ก้โมรอมสิครับ แรงขึ้นมาหลายสิบตัว

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ olarngame

• RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +11/-0
ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 11:46:54 AM
จัดกล่อม20โม รอม จากช่างเทพครับ จบถูกดี >:(

ออฟไลน์ Thep Modify

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +23/-0
  • TMF engine shop เปิดบริการอย่างเป็นทางการแล้วครับ
ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 08:20:54 PM
อะ ก่อนอื่นมาขยายความก่อนครับ ว่าทำไมเพิ่มบูสแล้วไม่แรงกว่าเดิมในเครื่อง 25 เดี๋ยวจะหาว่ากั๊กวิชา ฮ่าๆๆ

เวสเกต25ปกติคุมบูสที่ 0.4 บาร์ ในตอนเร่งปกติ และไม่เกิน 0.6 บาร์ ขณะเร่งเต็มคันเร่ง (ในรถที่มีโซลินอยปรับบูสโรงงานอยู่ด้วย)

ทีนี้การโปรแกรมของเครื่องที่ถูกอ่านภาระการทำงานของเครื่องยนต์โดย แอร์โฟลวมิเตอร์ก็จะอ่านอากาศที่เพิ่มขึ้นตามบูสที่มากขึ้น หรือลมที่โฟลวมากขึ้น    เมื่ออ่านมากแล้วอะไรจะเกิดขึ้น   แน่นอนว่าโปรแกรมที่กล่องสั่งการ ย่อมแตกต่างจากภาวะการทำงานปกติแน่นอน

เมื่อทำงานเกินความนอกเหนือจากปกติแล้ว ผลที่ตามมาคือการคำนึงถึงความปลอดภัยของเครื่องยนต์ ซึ่งทางโรงงานผู้ผลิตต้องคำนึงถึงนั่นเอง

จุดต่างของความแรงคือจังหวะการจุดระเบิดที่ป้องกันการจุดระเบิดล่วงหน้าที่ความดันสูงกว่าปกติ และส่วนผสมของเชื้อเพลิงที่หนาเกินความจำเป็นนั่นเอง 

การแก้ไขโปรแกรมพวกนี้ทำได้ยาก เนืองจากความรู้อันน้อยนิดของผม ไม่สามารถตามเข้า CPU ของกล่อง25 ได้
ในขณะที่กล่อง 20 เป็นความจำแบบ EPROM ซึ่งหาข้อมูลการแก้ไขได้ไม่ยากนัก  จึงเป็นเหตผลที่ผมเลือกเอากล่อง20มาใช้เนี่ยแหละ

TMF engine shop   

ECU Re-flash  สำหรับเครื่อง RB20 RB25 RB26
ติดตั้งและจูนกล่อง Standalone  ยี่ห้อ Link Engine management

งานซ่อมเครื่องยนต์  ประกอบเครื่องยนต์
ตรวจจับระบบด้วย consult 
แก้ไขปัญหาเครื่องยนต์
อัพเสต็ปเครื่องยนต์
งานซ่อมบำรุงต่างๆ ซีล ปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง และอื่นๆครับ

จำหน่าย อะไหล่เครื่องยนต์ RB
เช่น  ปลั๊กคอยจุดระเบิด  ปะเก็นฝาสูบ ปะเก็นต่างๆ ชุดปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง ซีล และอื่นๆ
ติดต่อสอบถาม โทร 083 495 0536 (เทพ)
หรือ Thanutthep.c@gmail.com

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 08:41:01 PM
เท่าที่เคยถามเทพ

ถ้าซื้อปรับบูสไฟฟ้ามา แล้วกล่องปรับบูสอีกตัว ความแรงจะบังเกิด แต่ไม่มาก และไม่คุ้มที่เสียเงินไป

แล้วถ้าไม่แตะกล่อง หรือ ชิ้นส่วนต่างๆ แต่หาวิธี่ หลอกกล่อง หลอกสัญญาน มันจะมีวิธีไหนบ้างอ่ะ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี