A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

เอากุญแจออกไม่ได้ เพราะปุ่มกด กดไม่ลง ใครเคยเจอปัญหานี้บ้างครับ

Sqweez31 · 3057

ออฟไลน์ Sqweez31

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
  • ...
คือมันจะเอาออกไม่ได้บางครั้งอะครับ แต่เป็นบ่อยมากก 10 ครั้ง เอาออกไม่ได้ซะ 6

ต้องถอดฝาครอบออกแล้วเอาอะไรไปเขี่ยๆ มันจะกดได้ แล้วจึงดึงกุญแจออกมาได้

ว่าจะไปให้ร้านถอดเอาไอปุ่มเจ้าปัญหานี้ออกเลย แต่เพื่อความแน่ใจก็เลยมาถามพี่ๆ อะครับ

ไม่ทราบว่ามีใครเึคยเป็นบ้าง แล้วแก้ปัญหายังไงกันบ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KiNiKuMaN

• "Do what you can, with what you have, where you are."
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +51/-1
  • มีโบแล้วจ๊ะ.....
เกียร์ออโต้หรือเปล่าครับ อาจจะเป็นที่รางมันขยับครับ ยิ่งถ้าวางเครื่องมาหรือว่าเคยยกเกียร์จะมีโอกาศมากครับ แต่ถ้าเกียร์ธรรมดาไม่แน่ใจครับ

ออฟไลน์ pichat-makut@hotmail.com

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +10/-2
  • วิ่งตลอด จอดก็เยอะ เลอะเทอะเป็นบางเวลา
ลองดันเกียร์ให้สุดยังจ้า บางคันต้องดันให้สุดเลย มันจะดังเเก็ต ของเราเป็นเหมือนกันต้องดันไปทีตัว Pให้สุดเลยจ้า
(เกียร์ออโตเปล่าน้อ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2012, 09:55:18 AM โดย pichat-makut@hotmail.com »

คันหู ไม่รู้เป็นอะไร เอาทุเรียนมาปั่นก็ไม่หาย

ออฟไลน์ Aood@A31Club

• A31Club forever Not Zone,Not group But only one is A31CLUB
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +38/-0
  • บ้านอบอุ่น A31 :)
อาการนี้ผมเป็นบ่อยครับ แก้โดยให้เอาคลิปลวดเย็บกระดาษไว้ในรถเสมอนะ
ถ้าเป็นเมือไหร่ ก็ให้ยกฝาครอบกุญแจตรงพวงมาลัยออก แล้วส่องลงไปจะเห็นเป็นเดือยเล็กๆ
(ประมาณหัวปากกาลูกลื่น) เราก็เอาคลิปที่พกไว้ เขี่ยติ่งมันเล่นครับ พอมันเสียวมันจะยอมคายกุญแจออกมาเอง

ผมเจอบ่อย เลยเชี่ยวชาญเป็นพิเศษ 555555555 เรืองซ่อม ยังไม่ได้ไปถามร้านเลยครับ ทนๆ เขี่ยเอา

อยู่ที่ไหน ใจก็ยังรัก A31Club

sonicsathis

• บุคคลทั่วไป
อาการนี้ผมเป็นบ่อยครับ แก้โดยให้เอาคลิปลวดเย็บกระดาษไว้ในรถเสมอนะ
ถ้าเป็นเมือไหร่ ก็ให้ยกฝาครอบกุญแจตรงพวงมาลัยออก แล้วส่องลงไปจะเห็นเป็นเดือยเล็กๆ
(ประมาณหัวปากกาลูกลื่น) เราก็เอาคลิปที่พกไว้ เขี่ยติ่งมันเล่นครับ พอมันเสียวมันจะยอมคายกุญแจออกมาเอง

ผมเจอบ่อย เลยเชี่ยวชาญเป็นพิเศษ 555555555 เรืองซ่อม ยังไม่ได้ไปถามร้านเลยครับ ทนๆ เขี่ยเอา

อัน นะ รู้ด้วยหลอครับว่ามันเสียว แล้วมันจะปล่อย ... :o ออกมา :D

ออฟไลน์ MINT

• ^-^Welove A31^-^
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +13/-1
  • "พี่ๆๆ บางระจัน ไปทางไหนค้าบ!!!"

555+ พี่อู๊ดเขี่ยบ่อยเลยซิท่า... หุหุ :P :P

"ย๊าก!!! เวงละ... น้ำมันหมด!!!"เต็มใจและยินดีต้อนรับพี่น้อง A31Club ทุกๆท่านที่ผ่านมา จ.นครศรีฯนะคร๊าฟ 086-7452010 มิ้นท์ คร้าฟ...

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ยัดเกียร์ให้สดที่ p

แล้วขยับพวงมาลัยช่วยนิดหน่อย ระหวังกดบิดลูกกุญแจ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

• RB20 DE
  • ...
เกียร์ออโต้หรือเปล่าครับ อาจจะเป็นที่รางมันขยับครับ ยิ่งถ้าวางเครื่องมาหรือว่าเคยยกเกียร์จะมีโอกาศมากครับ แต่ถ้าเกียร์ธรรมดาไม่แน่ใจครับ

ครับผมเกียร์ออโต้ เครื่อง J ขอบคุณครับ

อ้างถึง
ลองดันเกียร์ให้สุดยังจ้า บางคันต้องดันให้สุดเลย มันจะดังเเก็ต ของเราเป็นเหมือนกันต้องดันไปทีตัว Pให้สุดเลยจ้า
(เกียร์ออโตเปล่าน้อ)

ต้องอันเกียร์ให้สุดนี้เอง เหอะๆ เขี่ยอยู่นาน อิอิ ขอบคุณครับ

อ้างถึง

จิงๆผมก็เขี่ยอยู่นะครับ แต่ผมใช้ไม้ไอติม ขอบคุณมากครับ

อ้างถึง
ยัดเกียร์ให้สดที่ p

แล้วขยับพวงมาลัยช่วยนิดหน่อย ระหวังกดบิดลูกกุญแจ

ขอบคุณครับผม

ที่บ้านก็มี Big M ซึ่งมันก็มี ปุ่มกดเหมือนกัน ไม่ยักกะเป็น อายุอานามก็พอๆกัน เหอะๆ ที่ไหนได้  "ไม่สุดไม่ออกนี้เอง"   

ขอบคุณครับ  :) :) 

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
บางอย่างไม่ต้องดันสุดก็ออกนะครับ 555

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

• RB20 DE
  • ...
บางอย่างไม่ต้องดันสุดก็ออกนะครับ 555

ส่วนมาก ต้องสุดนะพี่ เพราะถ้าไม่สุด ก็ออกไม่สุดเหมือนกัน อิิอิ

เหมือนจะไม่ใช่เรื่องรถแระ ฮา ๆ