A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ขอสอบถามเซียนเครื่อง 1J bo หน่อยครับ ปัญหาเรื่องเกียร์

บุคคลทั่วไป · 1188

a31thailand

• บุคคลทั่วไป
คือว่าผมกำลังจะเปลี่ยนเกียร์ครับ กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะเอา เกียร์ตรงรุ่น MT หรือจะเอาเกียร์ RB26 มาชนดี คือว่าอยากทราบราคา ว่าเป็นยังไงบ้าง แตกต่างกันเยอะไหมครับ และเอาแบบไหนมาใส่จะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
เกียร์ 26 ตัดไปเลย.
กำเงินไว้40000 จะเอา 25 หรือเจก็ว่าไป

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ phol

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +2/-0
เกียร์ 26 ตัดไปเลย.
กำเงินไว้40000 จะเอา 25 หรือเจก็ว่าไป
เปลี่ยนจาก กําเงิน เป็น หอบเงิน ได้ไหมคับ?? :azn:
555+

non@cef

• บุคคลทั่วไป
แนะนำเป็นเกียร์เจลูกใหญ่ตรงรุ่นไปเลยดีกว่าครับ  จะโยงไม่โยงว่ากันอีกเรื่องนึง

ออฟไลน์ nit7704

• ทำในสิ่งที่เราอยากทำ
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +1/-0
ถ้าถามแบบไหนดีกว่ากัน ของ j เดิมๆดีที่สุดคับ แต่ของต้องครบนะคับ ถ้าไม่ครบมีหาเหนื่อย หรือพอรวมราคาแล้วแพงเวอร์ ยอมซื้อแพงหน่อย แต่ของครบผมว่าคุ้มนะ 30000-35000
ส่วน rb 25-26 นั่นก็ได้คับแต่ต้องตัดต่อ ถ้าทำดีก็ใช้ได้ยาว ถ้าไม่ดีมีเสียของน่ะคับ ข้อดีคือเข้าง่ายกว่า รอบเกียร์จะยาวกว่า เกียร์25000-30000 ค่าตัดต่อ 5000-8000
ครัชเดิมอาจจะเอาไม่อยู่ โดนครัชบ้านเรา 5000 ขึ้นไป ครัชนอก 15000 ขึ้น แล้วแต่สเตปคับ
ถ้าเกียร์ rb26 ต้องดัดแปลงด้านในเพิ่มอีกคับ แต่มีดีที่ 6 เกียร์คับ

#ใจรัก rb นะ แต่เท้าหนักเกิน จำใจต้องกิน j #