A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

rb25 ลากเกียร์แล้วดัง

บุคคลทั่วไป · 610

sakserler

• บุคคลทั่วไป
เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 04:27:58 PM
rb25 ลากเกียร์แล้วดัง
ที่รอบ4พันรอบขึ้นไปเป็นเพราะอะไรหรอครับเกียร์จะพังไหม

PRADONDACH

ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 05:13:01 PM
ดังไงอยากรู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 07:21:08 PM
เออ มันดังเพราะเกียรื หรือดังยังไงนึกภาพไม่ออก

ดังเพลากลาง ดังตุ๊กตาเพลากลางรึป่าว

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

sakserler

ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 07:00:01 PM
คือขับธรรมดารอบไม่สูงสับๆก้ไม่ดัง แต่พอลากเยอะๆแค๊กๆๆๆดังเลยอ่าครับ

ออฟไลน์ nick-made

• RB25 DE
    • แรงม้า +0/-0
ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 12:40:58 AM
มัน เขกป่าวน้อ ถ้าเสียงเขก ก็น่าเปงห่วงครับ ||ToT||

ออฟไลน์ nitarn

• ก็กูนี่ไง ผู้ชายดีๆ
  • RB20 DE
    • แรงม้า +12/-0
ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 11:08:09 AM
ว่าแต่ Auto หรือ Manual ครับ?

ตอนนี้ ผมเข้าใจว่าเป็น Manual นะ
โดยปกติธรรมดา เกียร์มีเสียงน้อยนะครับ เมื่อเทียบกับเครื่องยนต์
เพราะฉะนั้นโดยปกติ ถ้ามีเสียง ผมคิดว่าอาจจะไม่ใช่มาจากเกียร์ครับ

อยากทดสอบง่ายๆ ลองถ่ายน้ำมันเกียร์เลย ค่าใช้จ่าย ลิตรละไม่กี่บาท
ระหว่างถ่ายน้ำมันเกียร์ ลองไปเดินดูใต้รถ พวกยางแท่นเกียร์ หรือยางแท่นเครื่อง
แล้วก็ยอยเพลากลาง ซึ่งพวกนี้น่าสงสัยมากกว่า  แต่ถ้าดังมาจากในเกียร์จริง
เปลี่ยนน้ำมันแล้วเสียงต้องเบาลงครับ

แต่ถ้าเป็นเสียงเขกจริงๆ รีบหาช่าง ปรับแต่งองศาการจุดระเบิดของเครื่องด่วนครับ
ทิ้งไว้ิยิ่งนาน ยิ่งจะเกิดปัญหากับเครื่องยนต์

ทำทุกอย่างเต็มที่ เหมือนจะไม่มีโอกาสอีก