A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ขับมาดีๆรถดับเองกลางทางครับ ดีที่ขับไม่เร็วมาก เป็นเพราะอะไรครับ

บุคคลทั่วไป · 5227

CefiroA31Lawyer

• บุคคลทั่วไป
ผมขับรถตามปกติโดยใช้ความเร็วประมาณ 60-70 กม./ชม อยู่ดีๆรถเกิดดับกระทันหัน กลางทางเลยครับ บนถนนมิตรภาพขอนแก่น ต่อมาก็เบรกไม่อยู่  :azn:มากับแฟนด้วย ดีที่บนถนนรถไม่เยอะมาก เลยพยายามเยียบเบรกให้รถลดความเร็วลง และบังคับเพื่อจอดข้างทาง ดีที่ไม่เกิดอุบัติเหตุ อารมณ์ตอนนั้นสุดๆเลยครับ แต่ตั้งสติควรคุมรถได้ จึงรอดมาครับ หลังจากนั้นก็สตาร์ทใหม่ ก็ติดนะครับและไปต่อได้ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรครับ แนะนำด้วยครับ ว่าควรเช็คตรงไหนครับ  (รถผมใช้ RB25DE เกียร์ออโต แก๊สLPGแบบดูด)

ออฟไลน์ cefirosuke

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +3/-0
ดับตอนใช้แก๊สหรือน้ำมัน ถ้าแก๊สและเป็นระบบดูดตัดแอร์โฟร์ไปก่อนเลย ไปเช็คคอยส์ หัวเทียน และแก๊ส แต่ถ้าน้ำมันก็เช็คแอร์โฟร์ก่อน ประมาณนี้คับ

ออฟไลน์ nitarn

• ก็กูนี่ไง ผู้ชายดีๆ
  • RB20 DE
    • แรงม้า +12/-0
ถ้าเครื่องยนต์ดับลง ระบบเบรคจะแข็งขึ้นตามธรรมชาติครับ
เนื่องจากหม้อลมเบรครถเรา จะมีสายอากาศต่อเข้ากับท่อร่วมไอดีของเครื่องยนต์
ทำให้เมื่อเครื่องยนต์ำืำทำงานอยู่ จะมีแรงดูด ช่วยให้เราเหยียบเบรคได้สะดวกขึ้น
แต่เมื่อเครื่องยนต์หยุดการทำงานลง ทำให้แรงดูดจากเครื่องยนต์ฺที่เคยมาช่วยหายไปหมด
ทำให้เราต้องออกแรงเหยียบเองทั้งหมด ทำให้เข้าใจว่าเบรคไม่อยู่
แต่จริงๆ ต้องใช้แรงมากกว่าเดิมมาก ถึงจะเอาอยู่

เพราะฉะนั้นแก้ปัญหาหลักเรื่องทำไมเครื่องยนต์ดับก่อนดีกว่าครับ
แนะนำให้ลองล้างแอร์โฟล และลิ้นปีกผีเสื้อก่อน เป็นสองอย่างแรกที่ึควรทำตอนนี้ครับ

ทำทุกอย่างเต็มที่ เหมือนจะไม่มีโอกาสอีก

ออฟไลน์ olarngame

• สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +11/-0
ถ้าดับอีก รีบหาทางสตาร์ทใหม่ให้เร็วที่สุด สถานะการณ์จะได้ไม่เลวร้ายเกินไป ถ้าไม่ติดค่อยๆหลบข้างทางให้เร็วที่สุดครับ

ออฟไลน์ paul.a31

• A31 1JZ-GTE
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +9/-2
  • ลูกชายชอบโบร์
มีสติ

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย

aoy

เป็นเหมือนกัน ว่าจะไปเช็คคอยล์ :laugh:

ออฟไลน์ McArowana

• VQ30 DE 220HP
  • RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
    • McArowana
ถ้าทำทุกอย่างที่ว่ามาแล้วยังไม่หาย
ค่อนข้างมั่นใจว่าวาล์วเริ่มยันครับ ตั้งใหม่ก็หาย แต่ไม่แน่ใจว่าเครื่องตัวนี้เป็นซิมวาล์วหรือไม่ แต่ไม่ว่าอะไรก็ตั้งได้ครับ

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
เช็คแอร์"ฟล์ก่อนเลย

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

CefiroA31Lawyer

ผมเอารถเข้าระบบเช็คแก๊ส ช่างเค้าก็จูนให้ อาการรถดับกลางทางมันหายเลย หลังจากนั้นก็ไม่เป็นอีกเลย ผมก็งงว่าจริงๆมันเป็นเพราะอะไร และกลัววันดีคืนดีมันเป็นอีก

ออฟไลน์ McArowana

• VQ30 DE 220HP
  • RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
    • McArowana
ผมเอารถเข้าระบบเช็คแก๊ส ช่างเค้าก็จูนให้ อาการรถดับกลางทางมันหายเลย หลังจากนั้นก็ไม่เป็นอีกเลย ผมก็งงว่าจริงๆมันเป็นเพราะอะไร และกลัววันดีคืนดีมันเป็นอีก
จูนให้หนาขึ้น ก็ไม่ค่อยวูบดับแล้ว
แต่นั่นไม่ใช่ทางแก้ครับ
ทางแก้คือไปจัดการสิ่งที่เป็นปัญหาซะ