A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

พี่ๆ โหลดกันคนละเท่าไรครับ หน้า-หลัง

gamelovezaa01 · 659

ออฟไลน์ gamelovezaa01

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
รถผมเดิมๆ อยากใส่ หน้า 9.5 +12 หลัง10.5  +15

แต่รถยังเดิมๆ โชคเดิม  ต้องจัดสภาพยังไงบางครับ

กำลังจะเข้าทำสี จะดึงโป่งดีไหม  แล้วควรดึงเท่าไรครับ หน้า-หลัง

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 12:09:32 PM
อันนี้มันอยู่ที่สไตล์ครับ

ผมไม่ได้กั๊ก แต่เจ้าของรถต้องกะเอาเองครับว่าต้องการแบบไหน

แต่ออฟล้อขนาดนี้ ใส่ล้อแล้วไปให้อุ่สีดูดีกว่านะครับ

เพราะบางคนชอบคลุมล้อ บางคนชอบคลุมแค่ขอบแมก บางคนชอบดึงคลุมแค่แก้มยาง

บางคนชอบโหลดอมยาง บางก็อมแมก บ้างก็แค่ 1 นิ้วสอด บ้างก็ 2

แต่ที่ส่วนมากไว้ใช้งาน เหลือแค่ 1-2 นิ้วสอดก็กำลังดี

แต่จากข้อมูลเจ้าของกระทู้ ล้อกว่าขนาดนี้ และล้นขนาดนี้กํบดช็คเดิม

คงต้องทำใจเวลาใช้งานครับ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

• RB20 DE
ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 05:36:55 PM
อันนี้มันอยู่ที่สไตล์ครับ

ผมไม่ได้กั๊ก แต่เจ้าของรถต้องกะเอาเองครับว่าต้องการแบบไหน

แต่ออฟล้อขนาดนี้ ใส่ล้อแล้วไปให้อุ่สีดูดีกว่านะครับ

เพราะบางคนชอบคลุมล้อ บางคนชอบคลุมแค่ขอบแมก บางคนชอบดึงคลุมแค่แก้มยาง

บางคนชอบโหลดอมยาง บางก็อมแมก บ้างก็แค่ 1 นิ้วสอด บ้างก็ 2

แต่ที่ส่วนมากไว้ใช้งาน เหลือแค่ 1-2 นิ้วสอดก็กำลังดี

แต่จากข้อมูลเจ้าของกระทู้ ล้อกว่าขนาดนี้ และล้นขนาดนี้กํบดช็คเดิม

คงต้องทำใจเวลาใช้งานครับ

แต่ละอย่างที่พี่กล่าวมา มีข้อดี-เสีย ยังไงมั่งครับ

ชอบคลุมล้อ คลุมแค่ขอบแมก ดึงคลุมแค่แก้มยาง

แล้วผมควรใส่โชคของอะไรดีครับ  ตัวไหนดี  เน้นใช้งานครับ

รบกวนด้วยนะครับ   กลัวทำออกมาไม่สวยย TT

ออฟไลน์ prompong99

• @..น้องป้านคุง..@
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +104/-1
  • Cefiro A31 1JZ-GTE
    • http://www.facebook.com/PP.prompong
ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 05:50:26 PM
แต่ละอย่างที่พี่กล่าวมา มีข้อดี-เสีย ยังไงมั่งครับ

ชอบคลุมล้อ คลุมแค่ขอบแมก ดึงคลุมแค่แก้มยาง

แล้วผมควรใส่โชคของอะไรดีครับ  ตัวไหนดี  เน้นใช้งานครับ

รบกวนด้วยนะครับ   กลัวทำออกมาไม่สวยย TT

ถ้าตามออฟเซต ที่ว่ามาแล้วจะให้ดึงอมยางในบอดี้เดิม ทำไม่ได้แน่นอน ต้องดึงโป่งช่วยครับ

ส่วนโป่งเท่าไหร่นี่ ตอนทำสีต้องเอาล้อไปทาบด้วย ว่าพอดีกับที่ต้องการไหม

โช๊คแล้วแต่ชอบเลยครับ ใช้งานพวก tein ha Superstreet  / Ohlin PCV / หรือโช๊คสปริงใหญ่ครับ และอื่นๆมากมาย

ส่วนขอเสียผมไม่ค่อยคิด ปัญหามีให้เราแก้ จึงเอาความสวยหล่อเข้าแลก ไว้ก่อน  凸(`з´)

ฝาก cefiro เดิมๆไว้คันด้วยครับ ^__^
http://www.a31club.com/webboard/index.php?topic=38247.0

สินค้าอะไหล่+ของจุกจิกต่างๆ A31
https://www.facebook.com/PaanAutoPart

:: ติดต่อ :: 087-0994642  12call / 086-5595996 True = ป้าน ::

• RB20 DE
ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 06:05:26 PM
ถ้าตามออฟเซต ที่ว่ามาแล้วจะให้ดึงอมยางในบอดี้เดิม ทำไม่ได้แน่นอน ต้องดึงโป่งช่วยครับ

ส่วนโป่งเท่าไหร่นี่ ตอนทำสีต้องเอาล้อไปทาบด้วย ว่าพอดีกับที่ต้องการไหม

โช๊คแล้วแต่ชอบเลยครับ ใช้งานพวก tein ha Superstreet  / Ohlin PCV / หรือโช๊คสปริงใหญ่ครับ และอื่นๆมากมาย

ส่วนขอเสียผมไม่ค่อยคิด ปัญหามีให้เราแก้ จึงเอาความสวยหล่อเข้าแลก ไว้ก่อน  凸(`з´)

โชคสริงใหญ่ นี้เป็นของเดิมa31 หยุ่น หรือตัวไหนครับ (อันนี้ไม่รู้เลยครับ)

แบบรถพี่ โหลดหน้าหลังเท่าไรครับ   :undecided:

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 11:04:05 PM
โชคสริงใหญ่ นี้เป็นของเดิมa31 หยุ่น หรือตัวไหนครับ (อันนี้ไม่รู้เลยครับ)

แบบรถพี่ โหลดหน้าหลังเท่าไรครับ   :undecided:

รถท่าป้ายคุง โหลด ไม่ได้วัด แต่กะเอาซุ้มแตะยางครับ

แต่ออฟล้อของป้านคุงเค้าหลบเข้าไปครับ +12 ทำไม่ได้ครับแบบนี้ เว้นแต่จะ ใส่ยางดึงแบบโหดๆเหมือนสมัยนิยมตอนนี้ทำกัน แต่ยางไปไวมากแล้วไม่เกาะถนนเลย

ได้หล่ออย่างเดียว

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

• RB20 DE
ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 08:55:23 AM
รถท่าป้ายคุง โหลด ไม่ได้วัด แต่กะเอาซุ้มแตะยางครับ

แต่ออฟล้อของป้านคุงเค้าหลบเข้าไปครับ +12 ทำไม่ได้ครับแบบนี้ เว้นแต่จะ ใส่ยางดึงแบบโหดๆเหมือนสมัยนิยมตอนนี้ทำกัน แต่ยางไปไวมากแล้วไม่เกาะถนนเลย

ได้หล่ออย่างเดียว

อ่อออ  ขอบคุณครับ 

ดึงยางเยอะๆ คงไม่ไหวเหมือนกันครับ   :laugh: