A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ขอฝาก 12v (มีหอย) ไว้สักคันนะคับ

A317200 · 2769

ออฟไลน์ A317200

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 10:30:52 AM
ขอบอกก่อนคับว่าสำหรับคนที่ทำเพื่อใช้งานและซิ่งได้นิดหน่อย ไม่ใช่ทำเพื่อจะไปรบกับเครื่องที่มีกำลังมากกว่า  

เริ่มกันเลยคับรถผมใช้ทั้งน้ำมันกับแก๊สหัวฉีด แต่ผมเซ็ทโบวิ่งแก๊สคับเพราะว่าสามารถจูนเพิ่มได้ง่ายไม่ต้องไปแต่งติ๊ก แต่งหัวฉีดคับ น้ำมันไว้สลับขับไม่ให้มันแห้งเกินคับ เครื่องเดิมทั้งตัวลูก+แคม+ใส้ก้าน ทุกอย่างของโรงงานคับ เช็คความพร้อมเครื่องเราก่อนเรื่องของเหลวต่างๆคับ ปะเก็น+ยาง+ระบบไฟ+หัวเทียนด้วยจะดี เพราะจะได้ถอดทีเดียวจบ

1.หาอุปกรณ์เสริมความแรงก่อน อันนี้แล้วแต่งบของแต่ละคนคับ อินเตอร์+โบออฟ+วัดบูสสักตัว+ส่วนเวสเกตผมก็ใช้กระป๋องเหมือนเดิม (บูสไม่เกินซัดไงก็ใบไม่หลุดคับ)+ปรับบูส (ไม่ใส่คับเพราะเดี๋ยวตอนเมาก็ปรับกันใส้แตกอีก) + เทอร์โบก็ตรงรุ่น 20-25 แล้วแต่ชอบคับ ผมลองมาหมดละ ติดบูสไวดีคับ โบ RB ราคาก็ไม่แรง +ทามเมอร์ขำๆสักตัว
2.ถอดเขาแฮดเดอร์มาเจาะเพื่อทำหน้าแปลน Z ไว้เกาะโบคับ อ้อ ของผมเจาะห้องกั้นในแฮดเดอร์รวมกันด้วยคับ (ไม่มีตังเดินแฮดเดอร์ใหม่เลยโมแฮดเดิมเอาคับ)
3.ถอดอ่างน้ำมันเครื่องมาเลย น็อตโคตรเยอะเลย เอามาเจาะเพื่อทำทางกลับน้ำมันเครื่องจากเทอร์โบ
4.ซื้อ 3 ทางใ่ส่ที่สวิทช์น้ำมันเครื่อง (เป็นเซนเซอร์ที่ทำให้ไฟเอ็นจิ้นโชว์ที่หน้าปัดอ่ะคับ) ด้านนึงใส่สายถักเพื่อไปเลี้ยงเทอร์โบ ด้านนึงก็ใส่เซ็นเซอร์เข้าที่เดิมจบ
5.เดินระบบท่ออินเตอร์ ช่วงทดลองผมใช้ท่อเหล็กไปก่อนไม่มีตัง พอเวิคแล้วค่อยทำเป็นเลสคับ (ข้อนี้หมดมากที่สุดคับ ค่าท่อยาง+ค่าเลส+ค่าเข็มขัด+ค่าแรง)
6.เสร็จก็เอามาจูนแก๊สให้กินเพิ่มให้พอกิน
7.ผมเปลี่ยนมาใช้เกียร์กระปุกของ 20 โบคับ โมระบบครัชหน่อย โอ๊ก อ๊าก....
     งบประมาณถ้าพอหาของมือสอง สภาพดีได้ แล้วพอทำเองได้บ้างก็หมดไม่มากคับ ของผมหมดตอนเดินท่อเยอะสุด อิอิ ขอให้สมหวังคับนึกออกจะมาบอกต่อคับ

ได้มาเดิมๆก็ใส่แม็กกันก่อนแล้วกัน 4 รูคับ

ท้าย 12 v ขายไปได้ 500- เมาซะ จัดไปท้ายดำมา ตอน 4 ปีที่แล้ว ผมซื้อมาแค่ 3,500- ทั้งชุด มีตำหนินิดเดียวคับ ไม่น่าเชื่อราคาตอนนี้ โอ๊ว.................

ยกแพเลยเอากะเค้าหน่อย

รองเท้าคู่ใหม่ด้วยคับ

เบครมือแบบเหยียบมันไม่ถูกใจจัดการเองซะเลย

เกียร์ออโต้ ไม่ทันใจอีก จัดไปกระปุกคับ เย็บหนังหน่อยก็พอดูได้

เริ่มละคับ อายุมันเยอะ

ไหนๆก็เปลี่ยนละ อะไรเก่าก็ยกออกคับ เพื่อความสบายใจ ปะเ็ก็น+วาล์วน้ำ+ปั๊มน้ำ

นี่ก็ด้วย โดนไปหลายคับคราวนี้

สีนี้ก็สวยดีนะแต่ไม่เอาดีก่าแรดไปหน่อย อิอิ

ว่าจะจบละคับ แต่...ก็มันซนอ่ะคับอีกสักหน่อยนะ
เอาเฮดเดิมเจาะใส่หน้าแปลนเกาะโบ

ถอดอ่างน้ำมันเคื่องออกมาเจาะทำทางกลับน้ำมัน

เสร็จแล้วคับ ทำกันเอง เล่นเอาเหงื่อแตก ดูไม่ได้เลย อิอิ แต่ขับมันกว่าเดิมเยอะคับ

เสริมหล่อกันหน่อยละกันคับ

เสร็จละคับ พอดูได้นะคับ

ฝากไว้ด้วยคับ ขอบคุณคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2013, 12:20:51 PM โดย A317200 »

ออฟไลน์ RB_Foto

• A31CLUB Forever
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +312/-1
  • life'it tedious.
    • www.a31club.com
ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 10:39:41 AM
12Vเทอร์โบ แหล่มจริงๆ

รถสวยมากนะครับ

A31CLUB NOT ZONE,NOT GROUP

"ยังไม่จนอยู่อย่างตนจนจะไม่ไม่วันจน...ยังไม่รวยอยู่อย่างตนรวยจะไม่มีวันรวย"

"ตนเหมือนตน...แต่...ตนไม่เหมือนกัน"

>>>-วิธีใส่รูปส่วนตัว (Display)/วิธีโพสรูปทั่วไป-<<<

"ขาย"ยาง<NANKANG>ของใหม่ >>>คลิ๊กที่นี่เลย<<<
"ขาย"บังลมหม้อน้ำ Cefiro-A31 (セフィーロA31) >>>คลิ๊กที่นี่เลย<<<
"เพจขายอะไหล่"Facebook R-JDM >>>คลิ๊กที่นี่เลย<<<

ออฟไลน์ olarngame

• สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +11/-0
ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 10:53:32 AM
 (‵▽′)/สุดๆดีครับ ค่าเสียหายเท่าไรครับ 凸(`з´)

ออฟไลน์ FanGGFasT-R34

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +7/-1
ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 11:06:17 AM
ห้องเครื่องแหล่มจิงๆๆคับ (‵▽′)/

ออฟไลน์ A317200

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 11:12:06 AM
ค่อยๆทำน่ะคับ ส่วนใหญ่จะทำกันเอง เลยหมดไม่มากคับ

ออฟไลน์ MAN_เซฟิโร่

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +3/-0
  • แต่งแบบพอเพียง....แมนสมุทรสาคร
ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 01:43:28 PM
12แบบไม่ธรรมดา :undecided:

ออฟไลน์ peecefiro

• Love Cefiro
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +1/-0
  • I LoVe A31CluB
ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 02:04:56 PM
ว้าวววว สวดยอดแล้วว 12vเทอโบ    อยากทำมานานละ อิอิ ถ้ามี เซตแบบนี้ขาย บอกบ้างนะครับ อยากทำบ้าง อิอิ อยากลอง  555+

ออฟไลน์ abu

• ค่อยๆซ่อม ค่อยๆแต่ง อยากแรงแต่ตังไม่มี
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +1/-0
  • abu น้อย ( chatch)
ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 04:59:36 PM
12  มีหอย  (‵▽′)/

ออฟไลน์ KiNiKuMaN

• "Do what you can, with what you have, where you are."
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +51/-1
  • มีโบแล้วจ๊ะ.....
ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 06:28:40 PM
แจ่มจริง

ออฟไลน์ Aood@A31Club

• A31Club forever Not Zone,Not group But only one is A31CLUB
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +38/-0
  • บ้านอบอุ่น A31 :)
ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 08:51:46 PM
ของหายากเลยเนี่ย สุดยอดครับ  (‵▽′)/

อยู่ที่ไหน ใจก็ยังรัก A31Club