A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

สอบถามเรื่องดับกลางอากาสครับ

golfcivil · 453

ออฟไลน์ golfcivil

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 03:22:29 PM
รถผมเครื่อง rb 20 det  เดิมๆ  แต่ไม่  Blow of Valve(มีแผ่นเหล็กปิดเอาไว้) อาการคือ มีอาการเข็มรอบตกแล้วดับกลางอากาศ ทั้งแก็ส และน้ำมัน เลยสงสัยว่าจะเกี่ยวกับเจ้า Blow off ป่าว

โดยผมทำการเปลี่ยน Acc valve  และ ลิ้นปีกผีเสื้อแล้วครับ

ออฟไลน์ OAT VITAMILK

• อย่าตามกู กูก็หลง
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +45/-3
  • RB 20 DET BY TMF ถึงม้าจะน้อย แต่ใช้สอยครบทุกตัว ก๊ากๆ
ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 03:57:29 PM
ถ้าไม่มีโบออฟ ก็ไม่เกี่ยวกับมันเลยครับ ลองเช็คดูว่าแว็คคั่มมีรั่วหรือป่าว  หรืออีกอย่างก็น่าจะมาจากการปรับตั้งเซ็นเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อไม่ถูกต้องครับ :Kub: