A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

เกจวัดความร้อนขึ้นที่110 แต่หน้าปัดขึ้นแค่ครึ่งเดียว ควรเชื่อตัวไหนดีคับ

14k · 2724

ออฟไลน์ 14k

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
เกจวัดความร้อนขึ้นที่110  แต่หน้าปัดขึ้นแค่ครึ่งเดียว ควรเชื่อตัวไหนดีคับ พอดีขับมาได้ประมารถ 100 กม ได้คับ เกจวัดคาวมร้อนขึ้นเรื่อยๆไอยู่ที่110 แต่หน้าปัดคงที่ตลอดที่ครึ่งหนึ่ง สรุปแล้วมีปัญหาเรื่องความร้อนใหม่คับแนะนำวิธีแก้หน่อยคับ ไม่สบายจัยเลย

ออฟไลน์ goh-soi52

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
110  น้ำไม่เดือดเลยเหรอ  แล้วไม่ดันออกทางหม้อพักเหรอ  ลองเอาเกจ์มาเช็คดู  ต้มน้ำแล้วเอาเทอร์โมมิเตอร์วัดค่าเทียบ

ออฟไลน์ Aood@A31Club

• A31Club forever Not Zone,Not group But only one is A31CLUB
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +38/-0
  • บ้านอบอุ่น A31 :)
ผมเชื่อเกจ์วัด มากกว่าหน้าปัดอะครับ  โอป่ะ

อยู่ที่ไหน ใจก็ยังรัก A31Club

ออฟไลน์ pichat-makut@hotmail.com

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +10/-2
  • วิ่งตลอด จอดก็เยอะ เลอะเทอะเป็นบางเวลา
ถ้าหน้าปัดเดิมขึ้นครึ่งนึง เราว่าหน้ากลัวอ่ะ เราวิ่งที่ 160-180 ระยะทางเป็น10 โลยังขึ้นไม่ถึงเลย

คันหู ไม่รู้เป็นอะไร เอาทุเรียนมาปั่นก็ไม่หาย

ออฟไลน์ Aood@A31Club

• A31Club forever Not Zone,Not group But only one is A31CLUB
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +38/-0
  • บ้านอบอุ่น A31 :)
ถ้าหน้าปัดเดิมขึ้นครึ่งนึง เราว่าหน้ากลัวอ่ะ เราวิ่งที่ 160-180 ระยะทางเป็น10 โลยังขึ้นไม่ถึงเลย
อยากเย็นๆ แบบนี้บ้างจังครับ หม้อน้ำ ของไรน้อ  (‵▽′)/

อยู่ที่ไหน ใจก็ยังรัก A31Club

ออฟไลน์ pichat-makut@hotmail.com

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +10/-2
  • วิ่งตลอด จอดก็เยอะ เลอะเทอะเป็นบางเวลา
อยากเย็นๆ แบบนี้บ้างจังครับ หม้อน้ำ ของไรน้อ  (‵▽′)/

หม้อน้ำตรงรุ่น 1JZ-GTE ATเลี้ยงน้ำมันเกียร์ พัดลมไฮรดอริคจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2013, 02:39:23 PM โดย pichat-makut@hotmail.com »

คันหู ไม่รู้เป็นอะไร เอาทุเรียนมาปั่นก็ไม่หาย

ออฟไลน์ J-BO SPEED

• แรงตามตังค์ พังตามตีน
  • สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +1/-0
  • " แรงตามกำลังทรัพย์ "
ผมว่าข้อมูลให้มาน้อยไปน๊ะครับ เครื่องอะไร-เกจ์อะไร แท้หรือก๊อบ ครับ

ออฟไลน์ Q-Sport

• RB25 DET
    • แรงม้า +7/-0
เชื่อเซ็นเอซอร์ที่เครื่องมากกว่า
 :angle:

REENELY

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเกจ์ไม่แท้ ความผิดพลาดอาจเกิดขึ้นได้ครับ อีกอย่างเช็คเซนเซอร์ดูครับยังปกติไหม (ไม่งั้นลองหาเกจ์แท้มายัดลงไปแล้วดูว่าขึ้นใกล้เคียงกับหน้าปัดอ่ะป่าว) อันนี้คิดเองนะครับ อิอิ..

Fair_Cefprakran

• บุคคลทั่วไป
เกจ์ที่ไมล์ผมไม่ติด ___ ดูจาก Difi ก๊อป ถ้าปกติต้องไม่เกิน90 อะคับ แต่ถ้าเกินก็จอด ^^

ปกติแล้วถ้าความร้อนน้ำถึง100 เวลาดับเครื่อง น้ำก็ดันแล้วก็เดือดฝุดๆแล้วนะคับ

110  :laugh: