A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ดุมเดิม 5 รู a31 มีจริงไหมครับอยู่ในรุ่นไหนครับ

turbofever · 567

ออฟไลน์ turbofever

• RB25 DE
    • แรงม้า +0/-0
  • อยากwrapขาว
ดุมเดิม 5 รู a31 มีจริงไหมครับอยู่ในรุ่นไหนครับ

ผมเห็นมีมาขายแต่ราคาแพงกว่าดุมซิ่งงานจีน งานบ้านเราอีก เห็นขายกัน5-7พันบาท

สงสัยครับว่ามีจริงไหมครับ ผมค้นหาดูในเว็บเมืองนอกก็ไม่เห็นรุ่นที่ใส่ดุม 5 รูจากโรงงานครับ ตัวtop 25 se /25 se m ก็เห็นดุมแค่ 4 รูอะครับ

หรือจะเหมือนไฟหน้าที่เรียบว่าไฟอเมริกาแต่ว่าที่อเมริกาไม่มีรุ่นนี้ขาย

คือมันดีกว่าดุมซิ่งจีนไทยของใหม่ราคา3500-3700ที่เห็นขายในเวปกันอย่างไรบ้างครับ ถ้าเหมือนกันผมก็จะซื้อของใหม่เพราะถูกกว่าอะครับ

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 01:45:48 PM
ผมก็ไม่แน่ใจว่ามีรึป่าว

แต่มันมีตัวใส่แทนกันได้ หลายร่นอยู่ แต่แค่ไม่มีขายในบ้านเรา

แต่กลับมาเรื่องงานจีน จริงอยู่ ของแบบนี้หากดูจากราคาแล้ว

น่าฟังสำหรับงานจีน แต่.... วัสดุที่ใช้ภายนอกคล้ายๆกัน

เนื่องงานบางทีมันมีค่ามาตราฐาน สำหรับผลิตอยุ่

วึ่งแน่นอนว่า ของแท้ดรงงานผ่านการตวจสอบและใช้งานมาแล้วหลายขั้นตอน เพื่อความั่นใจ และความคงทน ปลอดภัย

ของเลียนแบบ ผมไม่เถียงว่ามันใส่ไม่ได้ ใส่ได้ ใช้งานได้แน่นอนครับ แต่ความคงทน ความปลอดภัย ผมไม่รุ้ว่ามีระดับไหน

อันนี้ขึ้นอยู่กับคนเลือกใช้ครับ และต้องยอมรับคุณภาพส่วนใหย่ก้ตามราคา ด้วย

ส่วนไฟ เค้าเรียกโฉมอเมริกา ผมก็ไม่แน่ใจว่าส่งขายในแถบอเมริกาไหม แต่ a32-33 ส่งไปแน่ๆ แต่ 31 อาจจะส่งแต่ตีตลาดไม่ได้

แล้วโฉมอมเริกาคือโคมไฟแบบ โลวสเปค (ลดต้นทุน) แต่บ้านเรานิยมจนแพงหูฉี่

ส่วนใหญามากจาก อุหสงคืมากกว่าอุปทาน เลยเป็นช่องทางให้พ่อค้าปั่นราคากันครับ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ turbofever

• RB25 DE
    • แรงม้า +0/-0
  • อยากwrapขาว
ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 11:22:50 PM
ถามจากพี่ท่านหนึ่งที่ขายอะไหล่เซียงกงยืนยันว่าไม่มีครับเซฟa31จะดุมสี่รูทุกรุ่นไม่ว่าขับสี่หรือมีโบ แต่แกบอกไม่ได้ว่าพ่อค้าเอารุ่นไหนมาบอกว่าเป็น31ห้ารู แกว่าถ้าเจอติดรถนอกก็เป็นที่ช่างญี่ปุ่นแปลงเองครับ