A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

เรื่อง fuel press gauge กับ A/F METER ครับ

turbofever · 690

ออฟไลน์ turbofever

• RB25 DE
    • แรงม้า +0/-0
  • อยากwrapขาว
เมื่อ: ธันวาคม 22, 2013, 01:15:22 PM
ด้วยงบที่จำกัดของผม แต่ต้องการgauge แท้มีความน่าเชื่อถือ แต่จะเอามาแค่ตัวเดียวกัดฟันหมื่นบาทให้ดีดีเลยเพราะเคยใช้ของจีน ไต้หวัน เสียไม่มีอะไหล่ซ่อมกองที่บ้าน2ตัวตอนนี้

1.ถ้าผมจะใส่แค่ตัวเดียวเพื่อวัดการทำงานของหัวฉีด ปั๊มติ๊ก และระบบเชื้อเพลิง ถ้าผมจะติดเกจแค่ตัวเดียววัดได้หมดผมควรติดอะไรดี ระหว่าง fuel press gauge กับ A/F METER ราคาระดับหมื่นทั้งคู่ มัีนจะสรุปอาการผิดปกติของระบบเชื้อเพลิงได้เหมือนกันไหมครับ

2. fuel press สามารถเอา oil press gauge มาใช้แทนได้ไหมเพราะหามือสองสภาพสวยเกือบใหม่ได้ง่ายกว่าประหยัดไปอีกหลายพัน